Wanafunzi waomba somo la haki za watoto liingie kwenye mtaala

Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, imeshauriwa kuanzisha somo la uchambuzi wa sheria na haki ya mtoto katika katika mitaala ya masomo ili liwasaidie wanafunzi kutambua haki na wajibu wa sheria zinazowahusu watoto.

Wito huu umetolewa hivi karibuni na Wicklif Julius, mwanafunzi wa shule ya msingi Mvomero pamoja na Shaiba Juma wa shule ya msingi Hembeti kwenye semina iliyoandaliwa na asasi ya CCIA chini ya ufadhili wa The Foundation for Civil Society.

Wamesema kuwa watoto wengi wanafanyiwa vitendo vya ukatili lakini kutokana na kukosa uelewa wa haki zao, vitendo hivyo vimekuwa vikiendelea siku hadi siku bila kupatiwa ufumbuzi wa kudumu.

“Kama wizara ya Elimu itaanzisha utaratibu wa kutoa elimu ya sheria na haki za watoto, wengi wao hasa wanaofanyiwa vitendo vya ukatili watakuwa na sehemu ya kukimbilia wanapopatwa na matatizo hayo,” alisema Julius.

Kwa upande wao wanasheria waliotoa mada katika semina hiyo, Arnold Temba na Michael Mwambanga wamesema lengo la kutoa elimu hiyo kwa wanafunzi ni kufikisha ujumbe kuwa watoto hawaelimishwi juu ya haki na wajibu wao.

Waesema kuwa mtoto anatakiwa kupata haki na uhuru sawasawa na mtu mzima ambapo haki zote zimeainishwa katika sheria namba 21 ya haki za mtoto ya mwaka 2009.

Wameongeza kuwa, sheria hiyo inaeleza mtoto ana haki ya kuishi, kuheshimiwa, kupumzika, kuwa na uhuru wa mawazo hivyo jamii inapaswa kuambua sheria hiyo na kuifuata.

“Asasi yetu imejikita kutoa elimu hii ili kuokoa maisha ya watoto wetu ambao wengi wao hawazitambui haki zao,”amesema Mwambanga.

Temba amesema kuwa umefika wakati sasa kwa jamii kutambua kuwa watoto wanatakiwa kuwa na maisha bora, kulindwa na kushirikishwa katika mambo muhimu yanayowahusu bila ubaguzi.

 

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Wanafunzi waomba somo la haki za watoto liingie kwenye mtaala