Wazee wataka utekelezwaji wa Sera ya Taifa Wazee ya mwaka 2003

Wazee wa wilaya ya Arumeru mkoani Arusha wameitaka Serikali kutekeleza Sera ya Taifa ya Wazee ya mwaka 2003 kwa kuziagiza halmashauri zitenge bajeti ya wazee ili kuweza kukabiliana na hali ngumu ya maisha.

Mwenyekiti wa Chama cha Wazee cha Usa River, Joseph Ndonde ametoa wito huo kwenye semina ya wazee  chini ya ufadhili wa The Foundation for Civil Society katika  kata tatu ikiwemo  Maji ya Chai, Kikatiti na Usa River  zote  za Wilaya ya Arumeru na zaidi ya wazee 420 watapatiwa elimu hiyo.

Ndonde amesema Sura ya Tatu ya Sera hiyo inaeleza wazi haki za wezee ni pamoja na kutunzwa, kushiriki na kushirikishwa, kuwa huru na kuheshimiwa, jambo alilodai kuwa halitekelezwi.

“Tunaomba halmashauri zianzishe dawati la wazee katika sehemu zote zinazohudumia wananchi ikiwa ni pamoja na hospiitalini, bajeti ya wazee iongezwe na uwanzishwe utaratibu wa kuwatunza wazee", amesema Ndonde.

Akifungua mafunzo hayo ya siku tatu Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri ya Arumeru, Frida Kaaya amesema halmashauri  kwa mwaka uliopita ilitenga Sh20 milioni kwaajili ya kuwasaidia wazee na mwaka huu itaongeza fedha”.

Amesema fedha hizo zitatumika katika kuwaandalia vitambulisho vitakavyowasaidia kupata fursa ya ya huduma ya bure ya afya na nyinginezo, pia tayari tumeagiza kuanzishwe dawati la wazee na tuna mpango wa kushirikiana na wadau wengine kuhakikisha tunakuwa na kituo maalum cha kutunzia wazee.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Wazee wataka utekelezwaji wa Sera ya Taifa Wazee ya mwaka 2003