CHAWATA yahimiza wananchi kutowatenga walemavu

Jamii imetakiwa kutowaficha watu wenye ulemavu na badala yake wawasaidie kwa kuwapeleka kwenye vituo husika pale wanapoonekana kushindwa.

Katibu wa Chama cha Watu wenye Ulemavu Tanzania (CHAWATA) mkoani Mwanza, Vincent Ludomya anasema wadau pamoja na viongozi wa serikali kuanzia ngazi ya vijiji pia wanatakiwa kuwasaidia walemavu na kujua matatizo yao yanayowakabili.

Chama cha Watu wenye Ulemavu Tanzania ni shirika lisilo la kiserikali linalopigania maslaHi ya watu wenye ulemavu na kwa miaka kadhaa limekuwa likifadhiliwa na The Foundation for Civil Society.

Ludomya anasema kutokana na kikundi cha madaktari kutoka nje kwa kushirikiana na CHAWATA taifa unaonesha kuwa historia kubwa ya watu wenye ulemavu  hapa nchini ipo kwenye kaya maskini.

Anasema kuwa  kaya maskini zipo hatarini kujifungua watoto wenye ulemavu wa aina mbalimbali, ikiwa ni pamoja na mitindio ya ubongo, matege ulemavu wa akili kutokana na hali ya uchumi kuwa mbaya hivyo kushindwa kuwapeleka hospitalini mapema ili wapate matibabu.

Amezitaja sababu zinazosababisha kuwepo kwa watu wenye ulemavu kuwa ni pamoja na utumiaji wa dawa za kulevya kwa wazazi, uvutaji wa sigara, magonjwa ya kurithi kutoka kwenye familia au ukoo na kuugua maradhi kama kisonono na kaswendwe kwa mama mjazito.

Anasema takwimu zinaonesha kuwa Zaidi ya watoto 216 kutoka sehemu tofauti mkoani Mwanza kuanzia mwaka 2009 hadi 2014 wameripotiwa kwenye kituo cha walemavu.
 

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari CHAWATA yahimiza wananchi kutowatenga walemavu