Asasi Njombe yasaidia watoto waishio kwenye mazingira magumu

Mtoto Petro Kayombo (5) anayetoka kwenye kijiji cha Boimanda, Kata ya Matola katika Halmashauri ya Mji Njombe ameokolewa maisha baada ya mama yake mwenye matatizo ya akili kubebeshwa mimba na hatimaye kujifungua mtoto huyo.

Kupitia kituo cha kulelea watoto wasiojiweza cha The Compassion Foundation kilichopo mkoani Njombe katika hali isiyotarajiwa kimefanikisha kuokoa maisha ya mtoto Petro kayombo aliyekuwa kwenye hali mbaya kiasi cha kutapakaa funza mwilini mwake.

Baada ya kuzaliwa mtoto Kayombo, familia ya mama yake mzazi iliamua kumchukua na kumlea katika mazingira magumu sana, baada ya bibi yake ambaye ni kipofu na babu yake kuwa mgonjwa mwenye matatizo ya kuvimba tumbo kwa muda kukosa uwezo wa kumhudumia mtoto huyo, jambo ambalo lilipelekea wazee hao kumfungia ndani ya nyumba yao kwa muda mrefu huku akiwa mwenye afya iliyodhoofika sana na kukosa lishe.

Familia iliyokuwa ikiwazunguka wazee hao haikuweza kubaini hali hiyo, licha ya kwamba walichukulia kuwa hakukuwa na tatizo lolote ambalo wangepaswa kuisaidia familia ya mtoto huyo.

Akisimulia mkasa huo, Mratibu wa mradi wa kituo hicho, Lucia Mlowe ameeleza kwamba, “mara baada ya kugundulika kwa walezi wa Kayombo kuwa kwenye maisha magumu, waliamua kumchukua babu wa mtoto Kayombo na kumpeleka katika hospitali ya Consolata Ikonda iliyopo wilayani Makete, mkoani Njombe kwa ajili ya matibabu”.

Mratibu huyo amesema mtoto Kayombo amekutwa wakati asasi hiyo ya The compassion Foundation chini ya ufadhili wa The Foundation For Civil Society inatekeleza mradi wa kuijengea jamii uwezo juu ya kuunda mitandao ya usalama ili kurahisisha utoaji misaada kwa watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi.

Mlowe amesema kuwa kupitia mradi huo wa miaka mitatu , mikutano 18 ilifanyika katika kata za Lugenge, Matola, Luponde, Makoo, na Iwungilo ambapo kamati ziliundwa katika vijiji na zilizokuwepo basi ziliendelea kujengewa uwezo wa kujua kinachotakiwa kufanyika.asasi pia imeweza kutoa mafunzo ya uwajibikaji kutoka idara mbalimbali za halmashauri ya mji wa Njombe ili kutambua nafasi ya Halmashauri katika kuwatunza watoto waishio katika mazingira magumu.

Katika mikutano hiyo kamati hizo zilipata pia nafasi ya kujifunza namna ya kuanzisha mifuko kwa ajili ya kusaidia watoto hao, si kwa chakula na mavazi tu, lakini pia katika kuwaendeleza kielimu kwa ajili ya kujisimamia wenyewe na kwa ajili ya manufaa yao ya baadae.

“Jamii zilizopata mafunzo haya tayari zimekwishabuni miradi mbalimbali ambayo ina wasaidia watoto kwa mfano kufuga kuku au wanyama wadogowadogo ambao watauzwa na fedha itapatikana,” alisema Mlowe.

Akizungumzia suala hilo, Kaimu Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Njombe, Venance Msungu alikiri kuwepo kwa semina hiyo na kueleza kuwa imeleta manufaa makubwa watumishi wa halmashauri hiyo, ikiwa ni pamoja na kuwaona watoto hao kama sehemu ya majukumu ya halmashauri hiyo.

 “Tumeshatoa tamko katika Kata zote kuwataka wananchi kujitolea kuwalea watoto hawa na kubuni njia mbalimbali zitakazowasaidia kuendelea kielimu,” alisema Msungu.
Kwa upande wake mmoja wa washiriki wa mafunzo yaliyotolewa na asasi hiyo Menrad Mgaya alisema kuwa kwa ujumla, jukumu la kuwatambua watoto waishio katika mazingira magumu kwa muda mrefu limekuwa likiachwa mikononi mwa familia bila kujua kuwa jamii pia ina nafasi yake katika hilo.

Kwa upande wake mwalimu wa Shule ya Compasion, Emmanuel Ndengea alisema kuwa tayari shule hiyo ina wanafunzi 22  na wanne wameshamaliza ambao walipatikana kutokana na mradi huo na kwamba tayari wameshaanza masomo na kwa kiasi kikubwa wamebadilika sana tofauti na walivyofika shuleni hapo.

“Tunashukuru wazazi wachache wanaoleta watoto wao shuleni hapa kwa sababu wanachokileta ndicho wanafunzi hawa wanagawana na wenzao, hatuna mfadhili mwingine kwa ajili ya malezi ya hawa watoto kwa hiyo ni kuguswa tu kuwasaidia,” alisema Dengea.

Mtoto Kayombo na dada yake wanaendelea kupata malezi ikiwemo ya kuwezeshwa kielimu katika shule ya Compassion iliyopo mjini Njombe huku taratibu nyingine zikifikiriwa kufanywa ili kuweza kuisaidia familia yao, akiwepo na mama yao ambaye hivi sasa anaishi kijijini kwao Boimanda.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Asasi Njombe yasaidia watoto waishio kwenye mazingira magumu