Asasi yagusia umuhimu wa sheria ya kinga ya Hifadhi ya Jamii kwa Walemavu

Furaha ya Wanawake Wajasiriamali kwa Viziwi Tanzania (FUWAVITA) imeiomba serikali kutilia mkazo suala la kinga ya hifadhi ya jamii kwa watu wenye ulemavu ili waweze kujikwamua kiuchumi pamoja na kujua haki zao.

Hayo yamebainishwa na Katibu wa mradi wa kinga ya jamii Aneth Gerema alipokuwa akizungumza kuhusu ugawaji wa vitabu vya sheria ya Kinga ya Hifadhi ya jamii kwa walemavu ili kujua haki yao pamoja na kuboresha maisha yao.

Amesema kuwa serikali inatakiwa kuwapatia ruzuku kila mwaka ili waweze kuelimisha walemavu wanawake ili waweze kijitambua pamoja na kujua haki zao katika maeneo mbalimbali.

“Tunaomba serikali itusaidie kwa kutupatia ruzuku pamoja na kuboresha vyombo vya dola katika kulinda walemavu na sheria zao kufuatwa katika nyanja mbalimbali,” amesema Aneth.

Pia wamekuwa wakisambaza vitabu hivyo kwa walemavu wanawake ili waweze kujua haki zao kisheria kutokana na sheria hiyo ya kinga ya walemavu ya mwaka 2010 iliyofanyiwa marekebisho.

“Tumetoa mafunzo kwa walemavu wanawake ili waweze kujua haki zao wanazotakiwa kuzipata pamoja na kuelewa sheria ya kinga ya hifadhi ya jamii kwa walemavu iliyotolewa mwaka 2010” amesema Aneth.

Amesema taasisi hiyo imekuwa ikifanya kazi katika Mkoa wa Dar es Salaam na Pwani ambapo wameweza kufikia wanawake walemavu zaidi ya 450 ambapo walibaini changamoto mbalimbali moja ikiwa walemavu wengi wa pembezoni mwa mji hawajui lugha ya alama.

Hata hivyo amesema mpaka wameweza kusambaza vitabu vya sheria ya kinga ya hifadhi ya jamii kwa wanawake 200 katika wilaya ya Mkuranga na Kisarawe kwa ufadhili wa Foundation for Civil Society.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Asasi yagusia umuhimu wa sheria ya kinga ya Hifadhi ya Jamii kwa Walemavu