Jamii yatakiwa kusaidia watoto waishio kwenye mazingira magumu

Jamii imetakiwa kuwasaidia watoto waishio katika mazingira magumu na kutambua kuwa suala la kuhudumia watoto wa kundi hilo sio la mtu mmoja bali jamii nzima kwa ujumla.

Hayo yamesemwa hivi karibuni na Mratibu wa Shirika la Imara Youth Development Centre, Peter Simon katika mafunzo ya siku nne ya kusaidia watoto waishio katika mazingira magumu yalifanyika katika kata ya Kibedya wilayani Gairo mkoani Morogoro na kuhudhuriwa na washiriki kutoka makundi mbalimbali ya jamii.

Simon amesema lengo la mafunzo hayo ni kutoa elimu ya stadi za maisha na utetezi kwa watoto na vijana ili kujikwamua na umaskini na kuwataka washiriki wa mafunzo hayo kutambua kuwa jamii ina wajibu mkubwa wakukabiliana na changamoto zinazowakabili watoto waisho katika mazingira magumu.

Washiriki wanatakiwa kufuatilia kwa karibu mambo muhimu kwa watoto hao kama kutoa taarifaya vitendo vya unyanyaswaji kwa watoto pasipo kuoneana aibu katika vyombo husika ambavyo vinatoa huduma za kisheria hasa kwa watoto wafanyao kazi migodini na magulioni alisema.

Mwezeshaji wa mafunzo hayo, Peter Kisima  amesema jamii haitilii maanani suala la kuwasidia watoto walio katika mazingira magumu na matokeo yake inaona suala la kuhudumia wazazi na walezi pekee. 

Naye mshiriki wa mafunzo hayo, Davidi Magasha amesema kuwa ili kutoa kipaumbele kwenye suala la kusaidia watoto wa kundi hilo lazima kuwepona mpango wa uanzishaji wa makongamano la kuwasaidia watoto hao ambapo mafunzo hayo yamefadhiliwa na The Foundation for Civil Society.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Jamii yatakiwa kusaidia watoto waishio kwenye mazingira magumu