Tanzania inaweza kuwa Kinara wa Uchumi – mdahalo wa AZAKI, Wabunge

Waziri Mkuu Mstaafu ambaye pia ni Mbunge wa Monduli, Bw. Edward Lowassa, amesema Tanzania inaweza kuwa kinara wa Uchumi Ukanda wa Afrika Mashariki kama utajiri wa rasilimali na amani iliyopo vitatumika vyema.

Bw. Lowassa aliyasema hayo Mjini Dodoma Juni 17 kwenye mdahalo kati ya Wabunge na Asasi za Kiraia nchini AZAKI na kusisitiza kuwa, utajiri wa amani na rasilimali zilizopo ni vitu vinavyoweza kuifanya Tanzaniakuwa kinara katika eneo hili.

“Tanzania tuna bahati kubwa ya kuwa na vitu ambavyo wenzetu hawana hususani amani, wenzetu hawana amani kama tuliyonayo, amani hii inatoa nafasi ya kuweza kufanya biashara na shughuli nyingine za kiuchumi bila wasiwasi,” alisema Bw. Lowassa.

Anasema rasilimali nyingi zilizopo kama gesi na madini, kama zitatumika vizuri, zitakuza uchumi wa nchi kwa kiwango  kikubwa ambapo kama kutakuwa na mgawanyo sawa wa matumizi ya rasilimali hizo, Taifa litakuwa na uwezo wa kujiimarisha kielimu na miundo mbinu.

Bw.Lowassa ambaye alikuwa mwenyekiti katika mdahalo huo ambapo wachangiaji wengi walieleza wasiwasi wao na jinsi Tanzania inavyoweza kuingia katika soko la ushindani la Jumuiya ya Africa Mashariki.

“Mimi nasema kuwa, Tanzania tunaweza kuongoza katika soko la ushindani la Afrika Mashariki..hatuna sababu ya kuwa na wasi wasi kama changamoto hizi zitafanyiwa kazi,” alisema Bw. Lowassaambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Mambo ya Nje ya Bunge.

Semina imeandaliwa ili kuwapa ufahamu Wabunge juu ya shughuli na changamoto ambazo asasi hizo za kiraia inakabiliana nazo ambapo asasi hizo pia zinafanya Maonesho katika Viwanja vya Bunge yakihusisha kazi za mashirika mbalimbali yasiyo ya kiserikali.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Tanzania inaweza kuwa Kinara wa Uchumi – mdahalo wa AZAKI, Wabunge