Imani za ushirikina zashamiri Songea

Imani za ushirikina zimetwaja kuchangia kuongezeka kwa matukio ya uhalifu na umaskini ndani ya jamii.

Hayo yamesemwa na Ofisa wa Polisi wa Tarafa ya Songea Magharibi, Alfred Mwanisungule,wakati akifungua mdahalo wa wazee ulioshirikisha watu wa kada mbalimbali ukiwa umeandaliwa na Mfuko wa Maendeleo ya Wazee Mfaranyaki kwa ufadhili Wa Foundation for Civil Society.

Amesema matukio ya ushirikina katika Wilaya ya Songea hasa ya kuwatuhumu wazee kuwa washirikina yameshamiri katika Kata za pembezoni mwa Songea kiasi cha kusababisha umaskini ndan ya jamii.


Pia amesema Katika Kijiji cha Subira kuna mganga alikiua akiwagombanisha wanandugu kwa ramli zake na hivyo kuleta uvunjifu wa amani katika jamii na kwamba waganga wa jadi hawataki kupiga ramli bali kutoa matibabu.

Kwa upande wake mmoja wa wazee waliohudhuria mdahalo huo ambaye ni mwathirika wa matukio ya ushirikina, Dafrosa Nyingo, alisema kuwa yeye anaumia sana kwa kugombanishwa na na ramli za waganga wajadi na kuiomba serikali kuwachukulia hatua za kisheria waganga hao.

Nao vijana waliohudhuria katika mdahalo huo wakiongozwa na Frank Fusi, wamesema kuwa wakati mwingine matumizi ya dawa za kulevya kwa vijana huchangia imani za kishirikina kwani kijana hafanyi kazi na anakuwa maskini na kuanza kuhisi kuwa karogwa.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Imani za ushirikina zashamiri Songea