Elimu ya ardhi yawaliza wajane

WAJANE katika Tarafa ya Magole, wilayani Kilosa, Morogoro wameangua kilio mbele ya uongozi wa taasisi na asasi ya maendeleo ya elimu na maarifa ya Greenbelt Schools Trust Fund (GSTF) baada ya kuelimishwa kuwa wanaruhusiwa kumiliki ardhi hadi ekari 50 kwa hati ya mila.


Wajane hao walijikuta wakiangua kilio hivi karibuni katika mafunzo yaliyoandaliwa  na GSTF kwa ufadhili wa The Foundation for Civil Society (FCS) baada ya kufafanuliwa sheria za ardhi ikiwemo ya vijiji ya mwaka 1999, ushirikishwaji katika mipango ya usimamizi na matumizi bora ya ardhi vijijini na utatuzi wa migogoro ya ardhi inavyotekelezeka.


Wakitoa mifano mbalimbali, wajane hao akiwemo Anna Chilangilo wa Magole aliyenyang’anywa eneo lake kwa nguvu na uongozi wa kijiji lenye ukubwa wa nusu eka baada ya kufiwa na mumewe, alisema awali alidhani uongozi huo uko sahihi na kwamba sasa anakusudia kuuburuza mahakamani.


“Huku vijijini tunaonewa sana. Mimi ni mjane mwenye watoto wanne, alipofariki mume wangu uongozi wa kijiji ukakata eneo langu na kumpatia mfanyabiashara eti kwa sababu ni kubwa.
“Ilitumika nguvu kwakuwa walijua sina wa kunitetea, lakini sasa kwa elimu hii nasema tutakutana mahakamani, asanteni sana GSTF,” alisema Anna.

Wasiliana Nasi

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Namba ya simu: +255 22 - 2664890-2
  • Nukushi: +255 22 - 2664893

Ungana na sisi

Tupo kwenye mitandao ya kijamii. Tufuate na uungane nasi.

Uko hapa: Home Chumba cha Habari Elimu ya ardhi yawaliza wajane