Semina yawaamsha wadau wa elimu Ruangwa

Wadau wa elimu Wilayani Ruangwa mkoani Lindi,wamesema kuwa haikuwa rahisi kwao kufika katika ofisi za serikali na kuhoji matumizi ya rasilimali za umma zikiwemo fedha zinazoelekezwa katika miradi ya maendeleo ya sekta ya elimu kwasababu ya kukosa elimu.

Hayo yamesemwa wakati wa semina ya mafunzo ya siku tatu ya kuwajengea uwezo wananchi, AZAKI na viongozi wa dini kutoka kaika kata saba za mradi wa mwaka mmoja wa Kuwajengea Uwezo Wananchi na Bodi za Sekondari za Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa unaoratibiwa na Asasi ya Kuunganisha Vijana Kimaendeleo Ruangwa (AKUVIKIRU) unaofadhiliwa na The Foundation for Civil Society.

Wananchi hao kutoka katika kata saba za Namichinga, Nambiranje, Nkowe, Likunja, Chinongwe, Makanjiro na Ruangwa walikiri kuwa hawakujua kama wana  haki ya kikatiba ya kuhoji, kufuatilia na kusimamia miradi yote ya maendeleo katika sekta ya elimu ya Sekondari ili ijengwe kwa ufanisi na ikamilike kwa wakati.

Mussa Mchupila amesema kabla ya kuhudhuria mafunzo mafunzo hayo wananchi wengi hawakuwa na uwezo wa kuwakabili wajumbe wa bodi za sekondari hasa wakuu wa shule na kuwauliza kinachoendelea katika miradi inayojengwa katika shule zao.


“Sasa nina uhakika baada ya hapa kila mmoja wetu atakuwa na faida ya kutambua wajibu wake katika kusimamia rasilimali za umma (PETS), kuhoji maendeleo ya taaluma ya wanafunzi na wajibu wa walimu katika kufundisha,” amesema Mchupila kutoka kijiji cha Nandandara kata ya Matambarale (zamani Nachingwea).

Mshiriki mwingine Paulina Mmuya kutoka kijiji cha Likangara kata ya Namichinga amesema mafunzo yamewafumbua wengi ikiwemo kujua kiasi cha fedha kilichopangwa kwaajili ya maendeleo ya sekta ya elimu ya sekondari ambacho ndiyo chimbuko la mradi wenyewe.

“Tumejua kuwa katika kipindi cha mwaka 2011 na 2013 wakati mradi huu unaombewa fedha, elimu ya Sekondari Wilayani Ruangwa ilitengwa sh. 67,000,000 sawa na asilimia 4 tu ya bajeti nzima ya maendeleo ya mwaka huo ambayo ni shilingi bilioni 2 ili kujenga nyumba moja ya mwalimu na matundu ya vyoo katika shule tatu,” alisema.

Mmoja wa wawezeshaji wa mafunzo hayo, Moris Lyimo aliwataka washiriki kuacha woga na kutambua kua wanao wajibu kisheria na kufuatilia na kuhoji mambo mbalimbali ili shule zao zipate maendeleo.

Mratibu wa mradi huo, Abdul Mitumba amesema ni muhimu wajumbe wakatambua kuwa siyo lazima fedha zinazoelekezwa katika shule zao zinaliwa, lakini wanaweza kubaini endapo watajua kama serikali imetenga kiasi gani cha fedha za maendeleo zilizotengwa kwaajili ya shule zao vinginevyo itakuwa vigumu kukubaliana na ubadhirifu kama utatokea.

“Ufuatiliaji wenu makini  utakaotoa majibu ya kama waliopewa madaraka ya usimamizi wanatenda haki katika matumizi ya fedha na mali nyingine za umma kwa faida ya wote au la,” aliongeza Mitumba.

Haiwezekani wananchi na mnaona ujenzi usiozingatia ubora wa maktaba, madarasa au nyumba za walimu katika shule zenu, halafu mnanyamaza kimya, hapo umuhimu wa uwepo wenu utakuwa wapi?!alihoji.



Contact us

THE FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY

  • Tel: +255 22 - 2664890-2
  • Fax: +255 22 - 2664893

Connect with us

We're on Social Networks. Follow us & get in touch.
 

     

You are here: Home News Room Habari & Matukio Semina yawaamsha wadau wa elimu Ruangwa