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wa

Maombi ya Ruzuku

The Foundation 

for Civil Society

Asante sana kwa kuonyesha nia ya kuifahamu Foundation for Civil Society (The Foundation). Kila kitu unachohitaji kuufahamu kuhusu uombaji wa ruzuku kutoka Foundation kimeelezwa katika miongozo hii. Tafadhali, isome kwa makini kabla ya kujaza maombi yako.

Katika miongozo hii utapata taarifa juu ya nani anaweza kuomba ruzuku, masuala ambayo tutayafikiria wa kuyatolea fedha, maombi yako yanashughulikiwa vipi, pamoja na fomu ya maombi inavyopaswa kujazwa. Fomu za maombi zinapatikana kwa lugha ya Kiingereza na Kiswahili.

Foundation inamfanyakazi mahususi wa kuyajibu maswali kuhusu fomu ya maombi, hali ya maombi yako kwa simu, faksi au barua pepe.

Iwapo unahitaji kujadiliana ana kwa ana kuhusu maswali yako, tafadhali piga simu ofisini kwetu kwanza ili kupanga miadi na mmojawapo wa wafanyakazi wa Foundation. Miadi inafanyika Jumatatu hadi Ijumaa kuanza saa 7.30 mchana hadi saa 9.30 alasiri.

Iwapo unataka kuchukua fomu ya maombi, unaweza kufanya hivyo wakati wowote wa saa za kawaida za kazi, Jumatatu hadi Ijumaa, saa 2.30 asubuhi hadi saa 10 alasiri.
Kama huwezi kufika kwenye Ofisi za Foundation kuchukua fomu ya maombi unaweza kutupigia simu au kutuandikia na tutakupostia kabrasha kwa njia ya posta. Pia, unaweza kulichukua kabrasha hili kutoka kwenye ofisi zetu za kanda zilizoko kwenye mikoa iliyoteuliwa. Tafadhali wasiliana nasi ili uweze kufahamu mahali viliko vituo hivyo.

ZINGATIA: Tafadhali, kumbuka kwamba ofisi zetu za Kanda hazitaweza kukupatia msaada wowote kuhusu ujazaji wa fomu, au kukujibu swali lolote ulilonalo. Iwapo una swali lolote, tafadhali ipigie simu au iandikie ofisi ya Foundation, Dar es Salaam.

Mahali ziliko ofisi za Foundation:

The Foundation for Civil Society

Haidery Plaza, Ghoroga ya 5

Mtaa wa Upanga/Kisutu

S. L. P. 7192

Dar-es-Salaam

Tanzania

Simu: 

022 - 2138530 / 2138531 / 2138532



0744 - 760770 / 0744 - 005708 / 0741 - 323175

Faksi:

022 - 2138533

Barua Pepe:
information@thefoundation-tz.org
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1. FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY NI NINI

Foundition for Civil Society (the Foundation) ni asasi huru iliyoanzishwa Tanzania kama Kampuni isiyozalisha faida, inayofadhiliwa na kikundi cha wabia wa maendeleo Tanzania wenye mawazo yanayofanana, na inayoongozwa na Bodi iliyo huru.

Dira

Kuwa mfano endelevu wa ubora ambao unachangia katika kujenga jamii ya makundi ya kiraia yenye ari na ubunifu, yatakayowawezesha wananchi kushiriki katika michakato ya kidemokrasia, kuendeleza haki za binadamu na kuchangia katika kupunguza umasikini na kuinua ubora wa maisha ya Watanzania wote.

Lengo

Kutoa ruzuku na kujengea uwezo asasi za kiraia ili ziwezeshe wananchi, ikiwa ni pamoja na makundi yaliyopembezoni kiuchumi na yale yenye uwezekano wa kuathiriwa zaidi na umasikini (vunerable groups) ili:

  Kupata taarifa na kuelewa haki zao, sheria na sera zinazowalenga

  Kushiriki kikamilifu katika kufuatilia sera na mijadala inayohusu kupunguza umasikini

  Kuchangia katika maendeleo ya jamii na kuibana ipasavyo serikali na sekta binafsi katika masuala yanayohusu maendeleo ya jamii.

Maadili Yetu 

Taasisi ya the Foundation imejiwekea maadili yafuatayo:

Haki 

Tutakuwa wa wazi, na wa kweli. Tutatoa taarifa zetu kwa yale tunayofanya huku tukizingatia utunzaji wa siri kwa taarifa zingine nyeti. Tutafanyakazi kuhakikisha kuwa huduma zetu zote hazibagui na zina msimamo wa usawa ndani yake.

Uadilifu

Taasisi ya the Foundation na wafanyakazi wake watatekeleza na pia watatetea uadilifu, kwa mapana yake yote, na kwenye shughuli zetu zote. Na kwamba hatutavumilia kwa namna yeyote ile aina yeyote ya rushwa ndani na nje ya Taasisi.

Heshima

Tutakuza na kuendeleza utamaduni ambapo wale wote tunaowasiliana nao watapa huduma kwa utaalamu wa juu, adabu na heshima wakati wote. Tutajitahidi kujenga uwezo wa wale wote wanaohusiana na Taasisi, kupitia shughuli zetu mbalimbali.

Ubora

Tutaendeleza sifa yetu kwa kuzingatia utendaji na utamaduni wa ubora uliotukuka, umahiri na utaalamu. Tutajitahidi kufikia na kuonyesha viwango vya juu vya kuaminika, uhodari na utendaji wa hali ya juu.

Kujifunza 

Tutajenga mazingira ambayo yanathamini kujifunza na kubadilishana uzoefu 

Foundation inaendeshwa na Sekretarieti na kutawaliwa na Bodi ya Wakurugenzi na Baraza la Wajumbe. Inalenga kuimarisha jumuia za kiraia ili zishiriki katika upunguzaji wa umaskini Tanzania, kama ilivyoonyeshwa kwenye sera za Serikali ya Tanzania. Uimarishaji huo ni kupitia ujenzi wa uwezo na kutoa ruzuku kwa jumuia za kiraia katika sehemu zote za Tanzania, ikilenga kwenye maeneo manne ya maudhui: sera, utawala bora, uimarishaji wa utetezi na mitandao ya kisalama kwa walio katika hatari ya kudhurika. Utoaji wa ruzuku unaifanya Foundation iwe ya kipekee na tofauti, ukiifanya iwe tofauti na asasi zote za ujengaji wa uwezo Tanzania.

Foundation hailengi kuziwakilisha jumuia za kiraia au kuzungumza kwa niaba yake ila kujenga uwezo wa jumuia za kiraia katika namna ya uratibu zikiwa na viwango vya juu vya uwajibikaji, uwazi, ubora na maudhui.

2. Nani anayeweza kuomba ruzuku

Tunakaribisha maombi kutoka kila sehemu ya nchi. Asasi yako inaweza ikatuma maombi ya ruzuku iwapo ninyi ni:

  Asasi isiyo ya kiserikali (NGO)

  Jumuia ya Kijamii (CBO)

  Chama cha Kitaalamu

  Chama cha Wafanyakazi

  Shirika la Habari

  Shirika la kidini

  Ushirika

Na kama:

  Aasi yako imesajiliwa Tanzania Bara na/au Zanzibar

  Asasi yako imeanzishwa kwa madhumuni ya hisani (si kuzalisha faida)

  Una katiba au sheria ndogondogo halali zinazotambulika zinazoyaeleza madhumuni ya asasi yako na jinsi unavyoiendesha

  Asasi yako ina akaunti ya benki inayoendeshwa na watia saini zaidi ya mmoja

  Walau mwaka mmoja umekwisha tangu asasi yako ilipoanzishwa na kuanza kazi

Matawi ya asasi kubwa zaidi

Asasi ambayo ni tawi la asasi kubwa zaidi (ya kitaifa au kimataifa) inaweza kutuma maombi kama tu inathibitisha inafanya kazi zake bila ya kutegemea makao makuu.
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Ubia au muungano wa asasi

Foundation inashauri na kutia moyo asasi kufanya kazi pamoja kushughulikia matatizo yanayofanana. Kama asasi mbili au zaidi zinazojitegemea zikituma maombi ya ruzuku kwa ajili ya kufanya kazi pamoja, tunawachukulia kama wabia au kikundi cha asasi mbili au zaidi.

Asasi za kimataifa

Iwapo asasi yenu ni ya kimataifa ikiomba ruzuku kutoka Foundation, mnapaswa mkumbuke kwamba lengo la msingi la Foundation ni juu ya jumuia za kiraia za Tanzania, na mtatakiwa kuonyesha uhusiano mkubwa na uelewa wenu juu ya asasi za Tanzania.

Michango kwa programu za wafadhili wengi (ufadhili wa sehemu)

Foundation iko tayari kutoa sehemu ya fedha kwa mradi mkubwa ambao pia unafadhiliwa na wafadhili wengine. Unapaswa uonyeshe wazi jinsi na sehemu gani za mradi ambazo Foundation inaombwa izitolee fedha.

 3. Programu za ruzuku

Jedwali hili hapa chini linaonyesha kiwango na aina ya ruzuku kwa muhutasari, pamoja na tarehe ya mwisho ya kuwasilisha maombi. Kuna aina nne za ruzuku zinazopatikana:

Aina za ruzuku na tarehe za mwisho za kuwasilisha maombi

Tunakushauri uwasilishe maombi yako mapema kabla ya tarehe ya mwisho. Katika kila mzunguko kuna ukomo wa idadi ya maombi yanayoweza kufanyiwa mapitio kutokana na maombi kuwa mengi. Maombi yatafikiriwa kwa msingi wa kushughulikia maombi yaliyotangulia, na utaarifiwa iwapo maombi yako hayatafikiriwa katika mzunguko ambao ndio ulioomba. 

Maombi yatakayopokelewa baada ya tarehe ya mwisho ya mawasilisho, hayatafikiriwa na yatarejeshwa kwako. 

4. Maeneo tutakayosaidia

Foundation for Civil Society itasaidia miradi ya aina mbalimbali ambayo ina umuhimu mahususi kwa maskini na watu wanaoishi katika mazingira magumu, na ambayo inaangukia katika mojawapo ya maeneo yafuatayo:

Sera

Nafasi ya jumuia za kiraia ni ya msingi katika kuruhusu sauti ya umma isikike katika mchakato wa sera. Foundation inasaidia miradi na asasi ambazo husaidia jamii kuhusishwa katika kuunda na kupeana taarifa na kutangaza sera na pia ufuatiliaji na utekelezaji wake.

Mifano ya shughuli zilizo chini ya maudhui ya Sera ni pamoja na:

  Ufuatiliaji shirikishi wa umaskini ambao hulinganisha na kutofautisha taarifa juu ya umaskini na usambazaji wa matokeo katika sehemu nyingi

  Kupanga ndani ya jumuia jinsi ambavyo mabadiliko ya sera mahususi huyaathiri maisha yao na jinsi watakavyoendana nazo

  Ushiriki wa jumuiya katika kuweka vipaumbele vya sera za kitaifa

  Kuamsha utambuzi wa umma kuhusu masuala ya sera

Utawala Bora

Jumuia za kiraia ni muhimu katika kuhakikisha kwamba taasisi za umma zinafanya kazi katika hali ya uwazi na kwamba watu wanazitambua haki zao. Foundation inasaidia asasi ambazo zinainua uelewa wa watu juu ya haki zao na wajibu wa serikali, kuimarisha ushirikiano kati ya asasi juu ya masuala ya haki katika ngazi ya serikali za mitaa na ya kitaifa na kuongeza upatikanaji wa haki kwa raia wote wa Tanzania.

Mifano ya shughuli zinazoangukia katika maudhui ya Utawala Bora ni pamoja na:

  Mikutano ya hadhara kuhusu sera za kitaifa

  Vipindi vya redio juu ya masuala ya utawala, kama vile ufisadi

  Sanaa za maonyesho shirikishi kuamsha welewa wa watu juu ya haki zao

  Mafunzo kwa viongozi wa jumuia za kiraia na wa serikali za mitaa juu ya mabadiliko katika madaraka na wajibu chini ya mageuzi ya serikali za mitaa 

Mitandao ya kiusalama (kwa wanaoishi katika mazingira magumu)

Asasi za kijamii zina nafasi kubwa katika kuwapatia watu wanaoishi katika mazingira magumu njia ambazo wanaweza kuzitumia kuhakikisha matatizo yao yanasikika. Pia, asasi za kijamii zinajukumu la kuwalinda watu wanaoishi katika mazingira magumu dhidi ya matukio yasiyotarajiwa. Foundation inazisaidia asasi ambazo zinapanua mawanda ya watu wanaoishi katika mazingira magumu kushiriki katika maendeleo kupitia uanachama na kujumuishwa katika asasi za kijamii na shughuli ambazo zinapunguza mazingira magumu na kukuza majukumu ya asasi. 

Mifano ya shughuli zilizo chini ya maudhui ya Mitandao ya Usalama ni pamoja na:

  Uanzishaji wa mitandao ya misaada kwa ajili ya/na pamoja na watu wanaoishi katika mazingira magumu

  Shughuli ambazo zinatoa ufumbuzi yakinifu kwa matatizo ya watu wanaoishi katika mazingira magumu

  Usambazaji wa taarifa za utendaji mzuri katika shughuli zinazosimamiwa na jumuia kwa ajili ya watu wanaoishi katika mazingira magumu

Aina za

Ruzuku

Kiwango cha

Juu kwa

Mwaka

Kiwango cha

Juu cha muda

wa Ruzuku

Tarehe ya

mwisho wa

kuwasilisha

Maombi

Mwombaji

atajulishwa

katika muda wa

Kama imekubaliwa,

fedha zitatolewa

katika muda wa

Ruzuku ya Kati

TZS 35

milioni

Miaka 3

Februari 1

Juni 1

Oktoba 1

Majuma 8

Majuma 16

Ruzuku Ndogondogo

TZS 5

milioni

Mwaka 1

Aprili 1

Julai 1

Septemba 1

Novemba 1

Majuma 8

Majuma 16

Ruzuku ya Usajili

TZS 200

elfu

Mara moja

Wazi

Majuma 8

Majuma 16

Ruzuku Kubwa

TZS 100

milioni

Miaka 3

Wazi

Majuma 16

Majuma 24
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6. Jinsi ya kutuma maombi

Tafadhali; hakikisha umepata Fomu ya Maombi au mwongozo wa kuandalia andiko. Taarifa zote tunazozihitaji kutoka kwako zimo katika mwongozo wa maombi. Tafadhali, hakikisha unavijaza visanduku vyote katika fomu au shughulikia masuala yaliyowekwa kwenye vigezo hivyo. Fomu za maombi ambazo hazikukamilika, hazitafikiriwa na zitarejeshwa kwako.

Lazima utumie fomu au muundo wa maombi uliyotolewa. Fomu zote za maombi lazima ziwasilishwe kwa kutumia fomu halisi ya nakala ya karatasi. Hatutakubali maombi yanayowasilishwa katika muundo mwingine wa fomu (kwa barua pepe au kwenye disketi).

Kama ukiona kuwa fomu ya maombi haina nafasi ya kutosha, tafadhali usitumie zaidi ya kurasa mbili za ziada kukamilisha maswali. Karatasi nyingi zaidi zinaweza kutumika tu kwa ajili ya uchanganuzi wa bajeti na mpango wa mafunzo, pale ilipoelezwa na kama ni muhimu.

USIWASILISHE TAARIFA YOYOTE YA ZIADA AMBAYO HAIKUOMBWA 

NA FOUNDATION. 

Hati zinazohitajika

Ili maombi yako yaweze kufikiriwa, tunahitaji hati zifuatazo:

1. Nakala mbili za fomu za maombi zilizokamilika

2. Nakala mbili za vyeti vyako vya Usajili au Kuandikishwa

3. Nakala mbili za hati yoyote ya kisheria inayotumiwa na asasi yako

4. Nakala mbili za maelezo ya fedha ya benki yako ya kipindi cha miezi sita iliyopita kwa ruzuku za kati na za kimkakati na miezi mitatu iliyopita kwa ruzuku ndogondogo

5. Nakala mbili za tamko la kimaandishi kutoka kwenye Bodi au Wadhamini, likitamka kwamba wanayatambua na kuyakubali maombi unayoyawasilisha Foundation

6. Majina mawili ya wadhamini ambao wana uwezo wa kuzungumza juu ya uwezo wa asasi yako kwa uhakika

Hati za ziada

Kama maombi yako ni ya Kiwango cha Kati (zaidi ya Shilingi za Kitanzania milioni 5) au Ruzuku ya Kimkakati, ni lazima uonyeshe:

  Majina mawili ya wafadhili waliokufadhili katika miaka 3 iliyopita 

  Nakala mbili za taarifa ya fedha ya mwisho wa mwaka ya hivi karibuni

Kama maombi yako ni ya mradi unaochukua zaidi ya mwaka mmoja na Ruzuku ya Kimkakati, lazima uonyeshe: 

  Majina mawili ya wafadhili waliokufadhili katika miaka 3 iliyopita

  Nakala mbili za mwisho wa mwaka wa hesabu za fedha zilizokaguliwa na kupatiwa cheti

Kama maombi yako yanajumuisha shughuli za mafunzo, lazima uonyeshe: 

  Nakala mbili za mpango wa mafunzo. Mpango wako wa mafunzo lazima ueleze malengo ya mafunzo, maelezo mafupi ya kundi lengwa, vigezo vya uteuzi wa washiriki, maelezo mafupi ya watoa mafunzo wapendekezwa, muhutasari wa mada kuu zitakazoshughulikiwa

Iwapo gharama ya mradi wako ni zaidi ya Shilingi za Kitanzania milioni 35, lazima uonyeshe maelezo kwa undani ya mpango wa utekelezaji wa mradi.

Utetezi na uimarishaji wa mitandao

Uhusiano miongoni mwa asasi za kiraia unapaswa kuimarishwa ili utetezi imara uweze kuwepo. Wakati huohuo, asasi mojamoja zinahitaji kuendeleza stadi zao ili ziweze kufanya utetezi vema. Foundation inasaidia asasi ambazo zinaimarisha uhusiano na kujifunza miongoni mwao, zinaimarisha ubia na mitandao na kuendeleza stadi na ujuzi wa uelewa katika sera na utawala.

Mifano ya shughuli chini ya maudhui ya Uimarishaji wa Utetezi inajumuisha:

  Programu za kubadilishana ujuzi kati ya asasi za utetezi katika Tanzania

  Mafunzo ya stadi katika uchanganuzi wa sera na utetezi kwa wafanyakazi

  Uanzishaji wa vijarida kwa ajili ya kutolea taarifa 

5. Shughuli ambazo hatutazifadhili

Foundation itatoa ruzuku kwa asasi ambazo hazilengi katika kupata faida binafsi. Hata kama shughuli uliyoiombea ruzuku ni ya hisani, hutastahili kupata ruzuku kama katiba yako haitamki bayana madhumuni ya kihisani yaliyoianzisha asasi yako. Iwapo unadhani kwamba asasi yako inaweza kuathirika kwa sharti hili, tafadhali pata ushauri wetu kabla hujatuma maombi.

Foundation HAITATOA ruzuku kwa ajili ya:  

za fedha za mikopo midogomidogo

  Maombi kutoka vyama vya kitaalamu vya wakusanyaji fedha au washauri wanaofanya kazi kwa niaba ya asasi

  Watu binafsi

  Vyama vya siasa

  Miradi inayoendeleza dini fulani

  Biashara ya sekta binafsi (ila tu kama biashara hiyo si ya kuzalisha faida binafsi)

  Asasi zilizo wadaiwa sugu

  Warsha, ila tu kama ni sehemu ya shughuli pana na zina uhusiano wa matokeo

  Gharama zisizotarajiwa (dharura)

 Ununuzi, ujenzi au upangaji wa nyumba; ununuzi au upangaji wa ardhi; ununuzi au kukodi magari na vifaa

  Malipo ya awali ya mikopo; ulipaji wa madeni; matatizo ya mwenendo wa fedha; mtaji wa mkopo

  Malipo kwa madhumuni maalum / zawadi na ufadhili wa masomo

  Miradi au shughuli nje ya Tanzania

  Miradi au shughuli ambazo zimekwisha kamilika

  Miradi inayotoa ruzuku kwa asasi nyingine 

  Bakhshishi kwa ajili ya wafanyakazi wa asasi wanaolipwa na asasi

  Shughuli za uzalishaji wa mali; shughuli 

ZINGATIA: Asasi ambazo zinafanya shughuli za kuweka na kukopa, fedha ndogondogo au uzalishaji wa kipato kama kazi yao kuu zitahitaji kuwasilisha hoja za msingi iwapo wanapanga kujishughulisha katika kazi zilizo nje ya kazi zao za kawaida. Foundation haitatoa fedha kwa ajili ya kukopesha mtu mmojammoja au vikundi. 

ZINGATIA: Katika maeneo yote hayo hapo juu, umuhimu kwa watu maskini na wanaoishi katika mazingira magumu ni muhimu. Ubunifu unahimizwa sana. 
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Pia, tunategemea asasi yako itupatie ushahidi kuhusu mambo yafuatayo:

  Usajili wa kisheria katika Tanzania

  Mahusiano ya karibu na uelewa wa asasi za Kitanzania

  Ripoti ya hesabu zilizokaguliwa za ofisi yako ya Tanzania

Mchango kwa mradi mkubwa unaofadhiliwa na wafadhili wengi

Kama unatumia maombi kwa ajili ya mradi mkubwa unaofadhiliwa na wafadhili wengi, lazima uonyeshe:

  Nakala mbili za barua ya uthibitisho kutoka kwa wafadhili wengine wote watakaokuwa wakiufadhili mradi. Barua hii lazima ionyeshe kiasi cha fedha cha kitakachotolewa nao, kipindi cha muda ambacho fedha zitapatikana, na shughuli ambazo zitagharimiwa

  Bajeti ya mradi ambayo inaonyesha bayana sehemu za mradi wako ambazo Foundation itakuwa ikizifadhili. Pia, lazima uwe wazi juu ya shughuli ambazo zitafadhiliwa na Foundation

7. Wadhamini

Tutawasiliana na wafadhili na wadhamini uliowaandika katika maombi yako.

Unapotoa taarifa za mawasiliano za wafadhili wako wa sasa na wa zamani, tafadhali hakikisha kwamba:

  Taarifa za mawasiliano ni sahihi

  Watu binafsi waliotajwa wamejulishwa juu ya maombi yako

  Watu binafsi waliotajwa watapatikana kwa simu kujibu maswali kutoka Foundation katika majuma matatu tangu uwasilishe maombi yako. Iwapo mrufani wako hawezi kupatikana kwa simu, tafadhali tupatie anwani ya posta na barua pepe, na tuma maombi yako mapema.

Maombi yote lazima yawe na wadhamini wawili. 

Umwombe nani kuwa mdhamini wa maombi yako

Wadhamini wawe watu wakweli na waaminifu ambao unaona wanaheshimika na waadilifu, na ambao maoni yao ni ya kutegemewa. Lazima wawe wanaifahamu asasi yako kwa zaidi ya mwaka mmoja, na waweze kujadiliana juu ya uzoefu na uwezo wake. Lazima wawe na uelewa mzuri wa shughuli, usimamizi na fedha za asasi yako.

KUMBUKA

Tafadhali, ambatanisha nakala mbili za kila hati iliyoombwa. Pia, hakikisha unaandika vizuri jina na anwani juu ya kila hati unayoiambatanisha na fomu yako ya maombi. Hili litatusaidia kuziweka pamoja na fomu ya maombi.

Matawi ya Asasi 

Kama asasi yako ni tawi la asasi nyingine (ya kitaifa au kimataifa), lazima uonyeshe:

  Nakala mbili za tamko la kimaandishi kutoka makao makuu, likieleza kwamba wanayatambua na kuyakubali maombi unayoyawasilisha.

Pia, lazima uweze kutoa ushahidi kuthibitisha kwamba tawi lako lina vitu vifuatavyo:

  Kamati ya uongozi ya kipekee

  Akaunti ya benki inayojitegemea

  Mahesabu ya mwaka yanayojitegemea

  Udhibiti wa mapato na jinsi zinavyotumika


ZINGATIA: Kama maombi yako yakikubaliwa, itachukua kama miezi 4 kutoka tarehe ya mwisho ya kupokea maombi hadi wakati utakapopokea fedha. Lazima uhakikishe kwamba mpango wako wa utekelezaji hauanzi mapema kabla ya miezi 4 kutoka tarehe ya mwisho ya kupokelewa kwa maombi yako.
Ubia au muungano wa asasi

Kama unatuma maombi kama ubia rasmi (au kundi la asasi nyingi) lililosajiliwa kisheria likiwa na katiba huru iliyotungwa na wanachama wake, maombi yako yatachukuliwa kama asasi yoyote nyingine inayoomba ruzuku. 

Iwapo unaomba kwa niaba ya kundi la jumuia au muungano usio rasmi (au kikundi cha asasi mbalimbali) ambao umejikusanya katika namna isiyo rasmi kufanyia kazi ya mradi, lazima: 

  Uteue mojawapo ya asasi kuwa kiongozi, kwa niaba ya wengine wote wanaohusika;

  Ujaze fomu ya maombi kwa ajili ya kikundi (hili lifanywe na asasi kiongozi);

  Ukubali kwamba ruzuku italipwa kwa asasi kiongozi ambayo itawajibika kutekeleza masharti yote ya ruzuku;

  Onyesha ridhaa na kibali cha maandishi kutoka kwa wanachama wote wa ubia au muungano.

Unapoomba kama mbia (au kikundi cha asasi mbalimbali), lazima ueleze bayana nafasi na majukumu ya wanachama katika utekelezaji wa mradi wako unaopendekezwa.

ZINGATIA: Asasi zinaweza kujaza fomu moja tu ya maombi kwa wakati mmoja kama ni mwanachama wa muungano wa jumuia. Asasi ambazo ni wajumbe wa ubia zinaweza kuwasilisha maombi yao wenyewe kwa shughuli ambazo hazihusiani na ubia. Katika hali hii, asasi lazima iwe wazi kuhusu jinsi maombi yao yanavyotofautiana na maombi ya ubia. 

Asasi za kimataifa

Iwapo wewe ni asasi ya kimataifa, ni lazima uonyeshe:

  Nakala mbili za vyeti vya kukubaliwa usajili wa Wizara husika ya Serikali ya Tanzania

  Nakala mbili za tamko la kimaandishi kutoka Makao Makuu yako ya Kimataifa, likitamka kwamba wanayatambua na kuyakubali maombi unayoyawasilisha Foundation
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Wadhamini wasiwe:

  Watu wa familia yako, ndugu au rafiki wa mtu yeyote katika asasi hiyo

  Wafanyakazi wa sasa au wa zamani au viongozi wa asasi yako

  Wenye mkataba na washiriki wa asasi

  Watu ambao unaweza kuwahusisha katika shughuli ambazo unaziombea fedha

Tafadhali, waarifu wadhamini wako kwamba wamejumlishwa kama wadhamini katika maombi yako na wafahamishe juu ya mradi unaoupendekeza kwenye maombi yako.

ZINGATIA: Kwenye maombi yako unapaswa ueleze wazi uhusiano wako na wadhamini. Tunategemea utafuata utaratibu mzuri katika kuwachagua warufani wako. Ikionekana kuwa warufani uliowataja wataonwa na Foundation kuwa hawafai, basi maombi yako yanaweza kukataliwa. 

Wadhamini wafadhili

Wadhamini wafadhili wanapaswa watoke kwa wafadhili wakubwa waliotoa mchango mkubwa kwa asasi yako. Kama mtu unayemfahamu amebadilishwa katika jumuia ya wafadhili, tafadhali lionyeshe hili lakini pia uliongeze jina la mtu aliyechukua nafasi yake; iwapo unalifahamu.

Mdhamini mfadhili lazima awe amekufadhili miaka mitatu iliyopita. Ni muhimu kuorodhesha wafadhili wako wote waliokufadhili katika kipindi cha miaka mitatu ya karibuni hata kama Foundation itawasiliana au haitawasiliana nao.

8. Unaweza kutuma maombi mara ngapi

Asasi hairuhusiwi kutuma ombi zaidi ya moja katika kila muda wa mwisho wa kutuma maombi uliowekwa. Iwapo utatuma zaidi ya ombi moja kwa kila muda wa mwisho wa maombi; maombi yote yaliyowasilishwa yatakataliwa. Tafadhali, zingatia kwamba asasi inaweza kupata ruzuku moja tu kwa wakati mmoja kutoka Foundation.

Kama umeshapokea ruzuku kutoka foundation siku za nyuma

Ruzuku yako ya awali lazima iwe imekamilika na mkataba umefungwa kabla maombi mapya ya ruzuku hayajafikiriwa. Tathmini ya mradi wako wa awali lazima iwe imefanyika na Foundation kabla maombi mapya hayajafikiriwa.

Unatarajiwa uthibitishe yale uliyojifunza katika mradi uliotekeleza awali; eleza uzoefu ulioupata katika kutekeleza mradi na thibitisha sababu za kuendelea au kupanuka kwa mradi wako wa maombi yanayotumwa Foundation.

Kutuma maombi yako kwetu

Mara tu ukishamaliza kujaza fomu yako ya maombi na kuambatanisha nyaraka zote zinazohitajika, unapaswa kuyatuma maombi yako kwa kuitumia anwani inayoonyeshwa kwenye sehemu ya ndani ya jalada la mbele la kijitabu hiki. Maombi ni lazima yapokelewe katika ofisi za Foundation kabla ya tarehe ya mwisho ya kuwasilisha maombi.

9. Nini hutokea baada ya kuwasilisha maombi

Kama ukiwasilisha maombi yako, tutakufahamisha iwapo tumeyapokea, na yatapitiwa lini. Baada ya kuwasilisha maombi yako, tafadhali usiwasiliane nasi kuuliza hali ya maombi yako hadi itakapofika tarehe iliyopangwa na Foundation kukutaarifu. Tafadhali, tupe muda wa kuyapitia maombi yako kabla ya kuwasiliana nasi. Waombaji wa ruzuku ndogondogo za mzunguko watajulishwa baada ya uamuzi kutolewa.

Kila ombi hupitia hatua kadhaa za mchujo. Maamuzi ya mwisho hufanywa na Kamati huru ya uteuzi inayoundwa na watu mashuhuri Tanzania. Wafanyakazi wa Foundation hawahusiki katika hatua za mwisho. Mwenendo wa Kamati ya Uteuzi ni siri, na maamuzi yote yanayotolewa ni ya mwisho na hayawezi kukatiwa rufani.

Iwapo maombi yako yamefanikiwa

Iwapo Foundation itaamua kuipatia asasi yako ruzuku, utafahamishwa kwa njia ya posta katika kipindi kisichozidi majuma manane baada ya tarehe ya mwisho ya mawasilisho. Viongozi waandamizi wa asasi yako watatia saini mkataba wa Foundation kabla ya kufanyika kwa malipo yoyote. Ukishatia saini mkataba, malipo yako ya mwanzo yatapatikana ndani ya majuma machache.

Tafadhali unaposanifu mpango wako wa shughuli katika maombi yako, uzingatie muda ulioorodheshwa katika jedwali la aina za ruzuku na tarehe za mwisho za mawasilisho. Usipange kuanza shughuli zako kabla hujapokea ruzuku.

Ufuatiliaji

Miradi yote inayopata ruzuku kutoka Foundation itafuatiliwa. Utatakiwa kuipatia Foundation taarifa za kifedha na kazi kila robo mwaka. Ufuatiliaji utahusu shughuli zilizoelezwa katika maombi yako, na juu ya taarifa zako za mara kwa mara za maendeleo na fedha. Unapaswa uzingatie kwamba ucheleweshaji katika uwasilishaji wa taarifa hizi Foundation unaweza kusababisha ucheleweshaji wa malipo kwa asasi yako. Mpango na muundo wa utoaji wa taarifa vitatolewa mara baada ya kutia saini mkataba.

Kama maombi yako hayakufanikiwa

Iwapo Foundation itaamua kutoipatia asasi yako ruzuku, utaelezwa kwa njia ya posta katika kipindi kisichozidi majuma 8 baada ya tarehe ya mwisho ya kuwasilisha maombi. Utapokea barua inayoeleza KWA NINI asasi yako haikufanikiwa, ambayo unapaswa kuisoma kwa makini.

Kama ukiamua kutuma tena maombi Foundation kwa ajili ya mradi huohuo, lazima ujaze fomu mpya ya maombi, na kuyashughulikia masuala yaliyosababisha asasi yako kukosa ruzuku na ambayo yataelezwa kwenye barua ya kutoka Foundation. 

Tafadhali, kumbuka kwamba Foundation itakubali kupokea maombi kwa mradi uleule mara tatu tu. Iwapo asasi yako imetuma maombi mara TATU kwa ajili ya mradi uleule na hayakufanikiwa, usiwasilishe maombi zaidi kwa ajili ya mradi huohuo. Hayatafikiriwa, na utarudishiwa.
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Matokeo tarajiwa na mabadiliko ya mradi wako yawe:

Bayana
-
Matokeo yako yana mwelekeo sahihi?

Kupimika
-
mabadiliko unayoyatarajia yanaweza kutathminiwa kuhusiana na hali ilivyo hivi sasa?

Ya mafanikio
-
badiliko linawezekana katika muda uliopo?

Na Uhusiano
-
matokeo yana uhusiano dhahiri na maombi uliyoomba?

Muda

-
Unaweza kueleza bayana matokeo tarajiwa na mabadiliko utayapata lini?

Uendelevu
-
matokeo yataendelea kuonekana hata baada ya kumalizika kwa mradi?

10. Vigezo vya tathmini

Foundation itatathimini maombi yako kwa kuzingatia vigezo vyote vya tathmini kabla ya kutoa maamuzi ya kutoa au kutokutoa ruzuku. Kama sehemu ya tathimini, unaweza ukaombwa utoe taarifa ziada. Usifikiri kwamba uwezekano wako wa kupata ruzuku umeongezeka kwa vile wafanyakazi wa Foundation wamekuomba taarifa za ziada.

Kama asasi yako inastahili, maombi yako yatathaminiwa kwa vigezo vilivyoorodheshwa hapa chini:

Asasi yako 

Vigezo hivi vinatusaidia kutathmini muundo na uongozi wa jumuia yako. Tunahitaji kuhakikisha kwamba:

  Asasi yako ina uongozi dhahiri na wajibu wa usimamizi

  Asasi yako inaweza kusimamia vizuri kiasi cha fedha ulichokiomba

  Asasi yako ina mbinu dhahiri za kupanga na kusimamia shughuli zake

  Asasi yako inashughuli zilizowazi kwa watu wote na unatoa nafasi sawa

  Asasi yako ni anuwai na inajali jinsia

  Asasi yako inaweza kuonyesha wazi kwamba ina uzoefu katika eneo lake la kazi

  Asasi yako ina uhusiano na asasi nyingine zenye malengo yanayofanana

  Asasi yako inaendeshwa sambamba na maadili yetu

Mradi wako

Vigezo hivi vinatusaidia kutathmini shughuli zako zilizopendekezwa. Tunahitaji kuhakikisha kwamba:

  Mradi wako/shughuli zako zinapangwa vizuri na zina wafanyakazi

  Mradi wako unashughulikia tatizo lililobainishwa

  Una mpango madhubuti wa kufuatilia maendeleo na athari za mradi

  Mchanganyiko wa shughuli unazopanga kufanya zitaelekeza kwenye mabadiliko unayotarajia kuyafikia (matokeo)

  Mradi wako unakidhi dira, lengo letu kuu na walau mojawapo ya maeneo ya maudhui yetu

Fedha Zako

Bajeti ya mradi wako inapaswa iwe:

Yenye maelezo ya kutosha: 
Kila shughuli ya bajeti iliyopangwa lazima ijumlishe maelezo ya undani ya gharama zote. Shughuli hizohizo zinazoorodheshwa katika fomu ya maombi zielezwe kwa undani katika bajeti yako. Unapaswa ujumlishe maelezo mafupi ya shughuli (utafanyia wapi na vipi, lini, watu wangapi watahusishwa), na onyesha maelezo ya gharama kwa undani.

Halisi: 


Vitu vilivyopangwa kwenye bajeti ni halisi.

Sahihi: 


Vitu vilivyopangwa kwenye bajeti vinaakisi gharama halisi na vimejumlishwa kwa usahihi.

Ya kufaa: 


Bajeti ni ya kiasi kinachofaa kwa kuzingatia ukubwa na uzoefu wa asasi yako. 

Thamani ya fedha:

Bajeti ionyeshe kiwango cha fedha kinachohitajika kwa mradi ulioombea maombi yanayoonyesha matokeo makubwa kwa gharama nafuu yatapewa kipaumbele.

Ya gharama ya chini:
Bajeti nafuu inahimizwa katika hali zote. Kila inapowezekana, waombaji wafanyie mafunzo katika sehemu za kazi, usafiri wa pamoja kuchangia gharama, na mibadala mingine ya gharama nafuu.

Mifumo ya Fedha:

Asasi zinatarajiwa kuwa na mifumo ya kiutawala na ya kifedha inayohakikisha udhibiti na uwekaji mzuri wa kumbukumbu za matumizi.

Vigezo hivi vitatusaidia kutathmini jinsi unavyosimamia fedha zako. Tunahitaji kuhakikisha kwamba

  Asasi yako inasimamiwa vizuri fedha na kweli inahitaji fedha

  Akaunti ya benki ya asasi yako inao watia sahihi zaidi ya mmoja

  Una mpango wa kuyaendeleza matokeo na shughuli za mradi mara baada ya kukoma kwa ufadhili wa Foundation
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Uidhinishaji wa gharama ni kwa stakabadhi tu

Unapopanga bajeti yako, tafadhali kumbuka kwamba tumekupatia miongozo juu ya kiwango cha juu unachoweza kukipangia bajeti kwa ajili ya usafiri, malazi na posho ya kujikimu. Gharama hizi zitaidhinishwa na Foundation baada ya uwasilishaji wa stakabadhi halali.

Gharama zote za usafiri, malazi na posho ya kujikimu zilipwe tu kwa washiriki wanaotoka nje ya mji (yaani kwa washiriki ambao kwa kawaida hawaishi ndani ya eneo ambalo shughuli inafanyika). Washiriki ambao ni wakazi wa mahali ambapo shughuli inafanyika wasipewe malipo haya.

Malipo ya washiriki

Hairuhusiwi kulipa washiriki marupurupu (posho ya vikao) kwa ajili ya mikutano.

Honoraria

Honoraria inaweza kulipwa tu kwa wawezeshaji wa nje kwa ajili ya huduma maalumu. Uteuzi wa wawezeshaji hawa uzingatie haja ya mibadala ya gharama nafuu na upangaji bajeti kwa kuzingatia hali halisi. Honoraria isilipwe kwa wafanyakazi wa asasi yako wanaolipwa mishahara. Zingatia kwamba kama gharama za honoraria, posho ya kujikimu na malazi vikionekana kuwa na viwango vya juu mno, maombi yako yanaweza yakakataliwa.

Gharama za uendeshaji na utawala/mishahara/vitendea kazi

Kwa kawaida, Foundation haitoi fedha kwa ajili ya gharama za uendeshaji/gharama kuu za asasi. Hata hivyo, tutafikiria kutoa fedha kwa ajili ya gharama kuu za mradi, pale ambapo inathibitishwa kwamba vifaa na/au gharama za mishahara ni sehemu muhimu ya kuufanikisha mradi, na kwamba hakuna mibadala mingine iliyo nafuu. Katika hali kama hiyo, jumla ya gharama za vifaa/mishahara haipaswi kuzidi asilimia 30 katika jumla au katika mwaka wowote ule.

Unaweza kujumuisha gharama za uendeshaji katika bajeti yako. Hizi zisizidi asilimia 30 ya jumla ya maombi ya ruzuku yaliyowasilishwa. Hizi ni sawa na gharama za usaidizi, na zinapaswa zijumlishe gharama kuu zote za asasi (yaani kodi ya nyumba, mishahara, gharama za magari, muda wa wafanyakazi waendeshaji, na matumizi ya asasi ambayo hayahusiani moja kwa moja na mradi). Bajeti yako isijumlishe vitu vingine vya gharama ya uendeshaji vinavyozidi asilimia 30. Kuomba pungufu ya asilimia 30 kutaonwa kama thamani bora kwa fedha. 

Mahali

Malazi

Posho ya kujikimu

Dar es Salaam, Zanzibar, Mwanza, Arusha na Dodoma

TZS 32,000

TZS 13,000

Manispaa

Makao Makuu ya Mikoa na Wilaya

Sehemu nyinginezo

TZS 22,000

TZS 11,000

TZS 5,000

TZS 13,000

TZS 9,000

TZS 6,000

11. Miongozo ya kifedha 

Bajeti yako iwasilishwe katika muundo ulio wazi na rahisi kusomeka ili ioane na miongozo iliyotolewa. Bajeti yako lazima ionyeshe kwamba umekifikiria kiasi cha fedha unachokiomba kwa mradi ulioupendekeza. Wakati wa kupanga bajeti hakikisha kupanga unachotaka kufanya, jinsi utakavyokifanya na ni kiasi gani cha fedha kinachohitajika kwa utekelezaji wake.

Foundation hatajiingiza katika majadiliano nawe juu ya maudhui au gharama za vifaa katika bajeti ambazo zinaonyeshwa katika maombi yako. Hivyo basi, ni muhimu uwasilishe bajeti yenye taarifa kamili, sahihi na inayotoa thamani kwa pesa. Panga bajeti yako kwa kuzingatia gharama halisi na uwe mhalisia katika maombi yako. Usidhani kwamba utapata kiwango cha juu cha fedha zilizopo.

Maombi yako hayatafikiriwa kama bajeti yako hailingani na masharti na viwango katika Miongozo ya Kifedha, na kama hutoi taarifa za kutosha.

Gharama ya usafiri

Safari zote zizingatie njia ya gharama nafuu kadiri inavyowezekana na ni lazima ionyeshwe katika bajeti yako pale ambapo ni lazima watu wasafiri masafa marefu kushiriki katika shughuli za mradi:

Gharama ya malazi na posho ya kujikimu

Gharama zote za posho ya kujikimu na malazi zinapaswa kuthibitishwa kwa stakabadhi, katika taarifa za fedha za robo mwaka. Foundation haitaidhinisha gharama bila ya stakabadhi halali. Tunazihimiza asasi kuzilipia gharama hizi moja kwa moja kuliko kuzilipa kama malipo kwa washiriki.

Miongozo ifuatayo itumike kama kiwango cha juu kwa ajili ya malazi na posho ya kujikimu:
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Usijaribu kushawishi mafanikio ya maombi ya ruzuku kwa kumtumia mjumbe wa Kamati Teule au mfanyakazi wa Foundation. Kama ukifanya hivyo, maombi yako yatakuwa yamekosa sifa na hivyo kubatilishwa.

7. Maombi yako yanaweza kubatilishwa endapo utatoa taarifa za upotoshaji katika hatua yoyote iwe ni wakati wa mchakato wa maombi, au baada ya kupata ruzuku.

Masharti ya Ruzuku

1. Ruzuku inapomalizika, Foundation hailazimiki kuupatia mradi fedha zaidi.

2. Fedha hazitatolewa mpaka tuwe tumekwishatiliana saini mkataba ambao utaelezea asasi yako kukubali kwa maandishi kanuni na masharti yaliyoambatanishwa na ofa ya ruzuku.

3. Kama asasi yako haitatimiza kanuni na masharti ya mkataba wakati wowote, ruzuku yako inaweza kusitishwa au kubatilishwa.

4. Tunaweza kutumia jina la asasi yako na mradi wako katika makala zetu za matangazo. Jina la asasi yako litawekwa wazi na litatangazwa. Hata hivyo, huwezi kutumia jina la Foundation au alama yake kwa ajili ya kuitangaza asasi yako bila ya ridhaa ya maandishi kutoka Foundation.

5. Ruzuku zote zilizokubaliwa zitachapishwa katika vyombo vya habari vya kitaifa kama sehemu ya sera ya uwazi ya Foundation. 

6. Foundation imejizatiti katika kuipa serikali taarifa juu ya ruzuku zote zilizotolewa, katika ngazi ya chini na kitaifa. Wapokeaji ruzuku wanategemewa kuzieleza mamlaka za serikali za mtaa kwa maandishi juu ya ruzuku walizozipokea. 

7. Mradi wako utafuatiliwa/utatembelewa na wafanyakazi wa Foundation, washauri na wafadhili wake. Wapokeaji wa ruzuku wanatarajiwa kutunza kumbukumbu na taarifa za fedha (ikiwa ni pamoja na hati za malipo halali ya gharama) kwa ajili ya matumizi ya ruzuku. Matumizi yanaweza kukaguliwa rasmi na wakaguzi wa hesabu wa Foundation. Shaka kuhusu matumizi mabaya, maelezo mabaya ya fedha inaweza kusababisha kufutwa kwa ruzuku, na uamuzi wa kutofikiria maombi ya siku za baadaye ya asasi yako. 

12. Mambo unayopaswa kuyafahamu

Tafadhali, soma yafuatayo kwa makini. Ni sharti la msingi kwa waomba ruzuku wote kwa Foundation kuhakikisha kwamba wameyasoma, wameelewa na wameyakubali yafuatayo:

Maombi

1. Mwongozo huu pamoja na fomu za maombi vinatolewa bila ya malipo.

2. Taarifa katika Mwongozo huu na katika Fomu ya Maombi zinaweza kubadilika wakati wowote. Tuna haki ya kubadili sera zetu, taratibu zetu na vigezo vyetu vya tathmini.

3. Si lazima fomu ya maombi iwe na taarifa zote zitakazotumika kuamua ni maombi gani yapatiwe fedha. Tunaweza tukakuomba taarifa za ziada kuthibitisha maombi yako. Pia, tunaweza kuomba taarifa zaidi kutoka kwa wadhamini na wafadhili wako wa sasa au wa zamani.

4. Dhamana yote ya maombi ni juu yako, Foundation haitawajibika na upotevu, uharibifu wa gharama zozote za moja kwa moja au zisizo za moja kwa moja zitakazotokana na zoezi zima la ombi la ruzuku wakati wa kushughulikia maombi na hata maombi yanapokataliwa.

5. Uamuzi wa maombi ni wa ‘Kamati Teule’ na uamuzi wa ‘Kamati Teule’ ni wa mwisho.

6. Wakati mwingine, wajumbe wa Kamati Teule na wafanyakazi wa Foundation wanaweza kuwa wazoefu na baadhi ya waombaji. Inapotekea hivyo mfanyakazi au mjumbe wa kamati hulazimika kuweka bayana mahusiano yaliyopo kati yao. Katika hali kama hizo, hawatahusishwa katika tathmini ya maombi husika au katika uamuzi ya kutoa ruzuku. 

KUMBUKA

Katika kukamilisha fomu yako ya maombi, tafadhali kumbuka:

  Kujaza fomu ya maombi kwa kuzingatia uzoefu na mipango ya asasi yako.

  Tunatathmini mawazo yaliyomo katika mradi wako na wala siyo tu maneno unayoyatumia kwenye fomu ya maombi. Kama tukihisi kwamba maombi yako yameandaliwa na wataalamu wa uchangishaji wa fedha, yanaweza yakakataliwa

  Unahitaji kutupatia maelezo ya uhakika na takwimu zinazoyathibitisha maombi yako

  Unatakiwa kutoa maelezo sahihi juu ya mradi wako na jinsi malengo yatakavyofikiwa

  Andaa bajeti yako kwa kuzingatia gharama halisi, ukitumia mwongozo wa kifedha uliyopatiwa. Usizidishe bei au kupandisha gharama halisi

  Usiambatanishe taarifa za ziada ambazo hukuombwa

  Zingatia kwa makini maelekezo yaliyomo katika miongozo hii na maelezo ya miongozo yaliyomo katika fomu za maombi.
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14. Ufafanuzi: maana za maneno tunayoyatumia

Uwajibikaji
Njia ambazo kwazo watu binafsi na jumuia hutakiwa kuwajibika kutokana na matendo yao

Utetezi
Hatua ya kushawishi maamuzi ya sera; ushawishi unaweza kutumika katika kukosoa sera mbaya, mapungufu katika sera au kutoelekezwa kwa sera.

Jumuia za kiraia
Asasi au jumuia zilizoundwa nje ya serikali ambazo zinawawezesha watu kutoa mawazo yao na kufanya kazi ili kufikia malengo ya pamoja

Ubia (muungano)
Makundi ya jumuia ambayo yanaungana (rasmi au bila kuwa rasmi) kufanya kazi yenye malengo yanayofafana.

Katiba
Hii ni hati ambayo inataarifa zifuatazo:

Jina la jumuia, malengo na madhumuni

Maelezo ya jinsi malengo hayo yatakavyofikiwa

Maelezo ya jinsi jumuia inavyoongozwa na kusimamiwa

Maelezo ya jinsi watu wanavyojiunga na jumuia

Sahihi na tarehe ya kupata viongozi wa jumuia

Zawadi
Zawadi au misaada inayotolewa kwa jumuia au kwa watu binafsi

Usawa wa jinsia
Ni hali ya wanawake na wanaume kuwa na kuweza kutambua haki zao za kibinadamu na uwezo wao wa kuchangia na kufaidika na maendeleo ya kitaifa, kisiasa, kiuchumi, kijamii na kiutamaduni.

Utawala bora 
Sheria na kanuni ambazo zinahitaji kutekelezwa kwa mujibu wa taratibu za kazi, utendaji wa mahusiano ya nje ya jumuia na serikali

Mahitaji ya mradi
Shughuli/huduma au vitendea kazi vitakavyohitajika ili mradi ufanyike 

Mabadiliko ya muda mrefu 
Mabadiliko ya muda mrefu kwenye maisha ya watu ambayo  mradi utachangia

Wanachama
Watu wanaounda asasi.  Asasi pia zinaweza kuwa wanachama.

Isiyozalisha faida binafsi
Kipato ambacho kinapatikana kwa ajili ya kuelekezwa kwenye shughuli ya hisani, si kwa manufaa ya mtu binafsi.

Matokeo ya kati
Matokeo ya moja kwa moja ya huduma au shughuli ambazo mradi wako utawapatia  watu au shirika litafaidika nayo.

Matokeo ya muda mfupi 
Matokeo ya muda mfupi ambayo mradi wako unatarajiwa kutoa.

Sera
Sera ni mwongozo, utaratibu au uamuzi ambao unaelekeza au unaongoza matendo ya mtu au vikundi vya watu. Sera huja katika maumbo na ukubwa wowote, kutoka ngazi ya kijiji hadi mkoa, ngazi za kitaifa na kimataifa.

Mitandao ya Kiusalama
Juhudi za jumuia katika kulinda na kuhudumia wanyonge na maskini.

Mtaji wa Kijamii
Taratibu na wajibu uliojengeka katika uhusiano wa kitaifa ambazo zinawawezesha watu kufanikisha malengo yao binafsi na ya jumuia.

Watu wanaoishi katika mazingira magumu 




Watu ambao mazingira yamewadunisha na wanaishi katika hatirisho. Kundi hili linaweza kuwajumuisha wazee, watoto, waathirika wa VVU/UKIMWI, wakimbizi, yatima, n.k.

13. Safari ya Maombi ya Ruzuku

MWOMBAJI

UWASILISHAJI WA

FOMU YA MAOMBI

Mchujio wa Idara ya Ruzuku

Imekataliwa

na Sababu

kutolewa

Imepitishwa

Imekubaliwa

Kikao cha

Kamati 

Teule

Kamati ya

Awali ya Uteuzi

Usimamizi na

Utekelezaji wa Mradi

Haikukubaliwa

Imekataliwa na

Jibu

Uvunjaji wa Mkataba

unasababisha vikwazo

na hatua za kisheria

Mradi umetekelezwa

kulingana na Mkataba

na Umefungwa
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