KIAMBATISHO 1:  DODOSO (Rasimu 1)

A: Kwa sasa The Foundation for Civil Society iko katika matayarisho ya DAREKTORI YA AZAKi, 2010/2011. Mradi huu utasaidia kutoa habari muhimu za Sekta ya Asasi za Kiraia, utahimiza kuunganisha kimtandao na kuwapa taarifa wadau wengine kuhusu kukua kwa sekta hii na pia kuzifanya taarifa zilizopo katika Darektori hii kuwa sahihi zaidi. 
Utambulisho
Mkoa:……………………………………
Utambulisho wa Mkoa………………..
Wilaya:…………………………………
Utambulisho wa Wilaya……………….
Jina la Asasi:………….………………     
Utambulisho wa Asasi:…………….…..
A. Habari Muhimu
	Jina Kamili la Asasi
	

	Kifupisho: (kama kipo)
	

	S.L.P.:
	

	Mahali Ilipo(Mtaa/Jengo/Nyumba Na./Alama ya Karibu
	

	Simu ya Mezani
	

	Simu ya Mkononi
	

	Faksi
	

	Barua pepe
	

	Tovuti
	


	
	Wapi yalipo makao makuu ya Asasi yako? (weka alama mahali sahihi)
1. Kijijini
2. Mjini
3. Kitongoji cha Mji
	


B. Usajili
	1.
	Namba ya Usajili

	

	
	Mwaka wa Usajili

	

	2.
	Aina ya Usajili (Sheria iliyotumika):

1. Sheria ya AZISE (Asasi Zisizokuwa za Kiserikali)
2. Usajili wa Asasi za Kijamii 
3. Sheria ya Vyama 
4. Sheria ya Ajira na Mahusiano ya Kazi 
5. Sheria ya Makampuni
6. Sheria ya Kuandikishwa Wadhamini 
7. Chombo cha Habari
8. Sheria nyingine (Itaje)
*** Iwapo hujasajiliwa kama AZISE, unacho cheti cha kutimiza masharti ya Sheria ya AZISE? Ndiyo/Hapana
	

	3.
	Aina ya Asasi:

1. Asasi ya Kijamii (CBO)

2. Shirika la Dini
3. Chama cha Wataalamu
4. Vikundi vya Wakulima (wavuvi, wafugaji asili)

5. Chama cha Ushirika
6. Shirika la Habari
7. Chama cha Wafanyakazi
8. Asasi Zisizo za Kiserikali (AZISE)
9. Asasi nyingine (Itaje)
	


C. Wafanyakazi
	4
	Tafadhali tupatie habari zaidi kuhusu wafanyakazi wako

	Idadi ya Watu

	
	
	Wanaume
	Wanawake
	Jumla

	4.1
	Wangapi ni wafanyakazi wa muda
	
	
	

	4.2
	Wangapi ni wafanyakazi wa kudumu wanaolipwa mshahara 
	
	
	

	4.3
	Wangapi ni wafanyakazi wa kujitolea 
	
	
	

	4.4
	Wangapi wanafanya kazi na AZISE nyingine
	
	
	

	4.5
	Wangapi wanafanya kazi na Serikali na taasisi zake
	
	
	

	4.6
	Wangapi ni raia wa kigeni
	
	
	


	5
	Kiwango cha Elimu cha Wafanyakazi wa Asasi
	Idadi ya Watu

	
	
	Wanaume
	Wanawake
	Jumla

	5.1
	Elimu ya Msingi
	
	
	

	5.2
	Elimu ya Sekondari (Kidato cha 4)
	
	
	

	5.3
	Elimu ya Sekondari (Kidato cha 6)
	
	
	

	5.4
	Diploma/ Diploma ya Juu
	
	
	

	5.5
	Chuo Kikuu- Shahada ya Kwanza
	
	
	

	5.6
	Shahada ya Uzamili na zaidi 
	
	
	

	
	Jumla
	
	
	


	6.
	Tupatie maelezo mafupi kuhusu umri wa wafanyakazi wako 
	Idadi ya Watu

	
	
	Wanaume
	Wanawake
	Jumla

	
	Chini ya 18
	
	
	

	
	18 - 25
	
	
	

	
	26 - 35
	
	
	

	
	36 - 45
	
	
	

	
	46 - 55
	
	
	

	
	56 - 65
	
	
	

	
	Zaidi ya 65
	
	
	

	
	Jumla
	
	
	


	Uanachama

	7.
	Je, Asasi yako inategemea wanachama?

1. Ndiyo
2. Hapana     (Kama ni Hapana, tafadhali endelea na Swali na. 11)
	

	8.
	Kama ndiyo, asasi yako ina wanachama wangapi?

1. 1 – 10

2. 11 – 25 

3. 26 – 50

4. 51 – 100

5. 101 – 500

6. 500 – 1000

7. Zaidi ya 1000
	

	9.
	Aina ya Uanachama (weka alama sehemu zote sahihi)

1. Uanachama wa Taasisi tu 
2. Uanachama wa mtu binafsi tu  

3. Uanachama wa Taasisi pamoja na Mtu binafsi 
4. Uanachama wa Kutunukiwa 
5. Uanachama wa Mshiriki 
6. Aina nyingine ya Uanachama(tafadhali eleza)
	

	10.
	Pamekuwepo na mabadiliko gani tangu kuundwa/kusajiliwa kwa Asasi?

1. Hakuna mabadiliko (kwa nini)

2. Kuna ongezeko (kwa kiwango gani)

3. Kunapungua (kwa nini)

4. Mabadiliko mengine
	

	E. KUUNGANISHWA KIMTANDAO


	11.
	Je, Asasi yako ni mwanachama wa mtandao wowote wa wilaya, mkoa au kitaifa/ shirika mwavuli?
1. Ndiyo
2. Hapana
	

	
	Kama ndiyo, eleza:


	

	F. FEDHA


	12.
	Mwaka wako wa fedha ni kipindi gani?

1. Januari – Desemba
2. Julai – Juni
3. Aprili – Machi
4. Nyingine (Taja)
	

	13.
	Mapato yako halisi katika mwaka wa fedha uliopita? (Shilingi)
	

	
	
	


14. Tafadhali tueleze vyanzo vyako vya mapato kwa mwaka wa fedha uliopita 

	
	Chanzo cha Mapato
	Kiasi (Shilingi)
	 Asilimia

	14.1
	Ada ya Wanachama
	
	

	14.2
	Michango ya Wanachama
	
	

	14.3
	Ruzuku za Serikali/Msaada wa Fedha
	
	

	14.4
	Ruzuku kutoka Vyanzo vya Ndani (RFE, FCS, RFA nk. (vitaje))


	
	

	
	
	
	

	
	
	
	

	
	
	
	

	14.5
	Ruzuku kutoka Vyanzo vya Nje
	
	

	14.6
	Misaada ya Fedha kutoka Sekta Binafsi
	
	

	14.7
	Aina nyingine (Tafadhali eleza)
	
	

	
	
	
	

	
	Jumla
	
	100%


	15.
	Jumla ya matumizi yako kwa mwaka wa fedha uliopita yalikuwa kiasi gani (Shilingi)?
	


16. Tafadhali tueleze jinsi matumizi yako yalivyogawanywa
	16
	Matumizi
	Kiasi (Shilingi)
	Asilimia

	16.1
	Gharama za Programu (Miradi ya kutoa huduma kwa walengwa)
	
	

	16.2
	Gharama za Utawala (kuendesha ofisi)
	
	

	
	Jumla ya Matumizi
	
	


	18
	Bajeti yako ya Mwaka kwa mwaka huu wa fedha ni Shilingi ngapi? 
	

	19
	Usalama (uendelevu) wa kifedha wa asasi yako utauweka katika daraja gani?

1. Uendelevu kwa kiwango cha juu
2. Endelevu 
3. Endelevu kiasi
4. Kukosa uendelevu kwa kiwango cha juu
	


19. Je, Asasi yako ina msamaha wa kodi kati ya kodi hizi zifuatazo?

	
	Aina ya Kodi
	 Ndiyo
	Hapana
	 Sijui

	19.1
	 Kodi ya Mapato (PAYE)
	
	
	

	19.2
	 Kodi ya Ongezeko la Thamani  (VAT)
	
	
	

	19.3
	 Kodi ya Mapato ya Kampuni  
	
	
	

	19.4
	 Ushuru wa Kuendeleza Ujuzi
	
	
	

	19.5
	Aina nyingine (tafadhali eleza)
	
	
	

	
	Jumla 
	
	
	


20. Ni kiasi gani cha kodi Asasi yako ililipa kwa mwaka wa fedha uliopita 
	
	Aina ya Kodi
	Kwa kukadiria (Shilingi) 

	20.1
	  Kodi ya Mapato (PAYE)
	

	20.2
	  Kodi ya Ongezeko la Thamani  (VAT)
	

	20.3
	  Kodi ya Mapato ya Kampuni  
	

	20.4
	 Ushuru wa Kuendeleza Ujuzi
	

	20.5
	Aina nyingine (tafadhali eleza)
	

	
	Jumla
	


	G. Kazi za Asasi


	21.
	Eneo la Kazi
1. Kitaifa
2. Mkoa (taja) 
3. Wilaya (taja)

4. Shehia (taja)

5. Kata (taja)

6. Kijiji (taja)
	

	22.
	Kwa kipindi cha mwaka uliopita, Asasi yako ilielekeza nguvu zake wapi zaidi?

1. Kitaifa
2. Mkoa (taja) 
3. Wilaya (taja)

4. Shehia (taja)

5. Kata (taja)

6. Kijiji (taja)
	


23.
Makundi Lengwa – Weka alama katika kundi/makundi yanayohusika 
	23.1
	Watoto na Yatima
	

	23.2
	Watu Wanaoishi na VVU/UKIMWI
	

	23.3
	Watu wenye Ulemavu
	

	23.4
	Familia
	

	23.5
	Wanawake na Wajane
	

	23.6
	Wafanyakazi na Vyama vya Biashara
	

	23.7
	Vijana
	

	23.8
	Wavuvi 
	

	23.9
	Watu wa Vijijini
	

	23.10
	Wakulima na Wafugaji
	

	23.11
	Wazee
	

	23.12
	Wengine (tafadhali eleza)
	


	24.
	Kwa kukadiria, ni watu wangapi uliwahudumia mwaka jana?
	


24 Sekta Lengwa - Weka alama katika sekta zinazohusika
	24.1
	Utetezi/Ushawishi
	

	24.2
	Kilimo
	

	24.3
	Madawa ya Kulevya na Pombe
	

	24.4
	Elimu na Mafunzo
	

	24.5
	Afya
	

	24.6
	Mazingira
	

	24.7
	Haki za Binadamu na Kazi
	

	24.8
	VVU/UKIMWI
	

	24.9
	Biashara na Ushirika
	

	24.10
	Maendeleo Vijijini na Kilimo
	

	24.11
	Utalii na Utamaduni
	

	24.12
	TEKNOHAMA (Tekinolojia ya Habari na Mawasiliano
	

	24.13
	Ufugaji asili
	

	24.14
	Maliasili
	

	24.15
	Nyingine (tafadhali eleza)
	


	H.
Utawala Bora


	25.
	Je, Asasi yako ina Bodi ya Wakurugenzi iliyo huru?

1. Ndiyo
2. Hapana (Kama Hapana, nenda kwenye Swali na. 27)
	

	26.
	Kama Ndiyo, ni wajumbe wangapi wako kwenye bodi?
	Wanaume
	Wanawake
	Jumla

	
	
	
	
	

	27.
	Je, mnafanya Mkutano Mkuu wa Mwaka?

1. Ndiyo 
2. Hapana 
3. Sijui  (Kama Hapana na Hujui, nenda Swali na.  29)
	

	28.
	Kama Ndiyo, Mkutano Mkuu wa Mwaka ulifanyika lini? 
	(Mwaka na Mwezi)



	29.
	Je, unatayarisha na kutoa Ripoti ya Mwaka?

1. Ndiyo 
2. Hapana 
3. Sijui  
	

	30.
	Kama Ndiyo, ni mwaka gani ripoti ya mwisho ilitolewa?
	

	31.
	Je, Asasi yako inakaguliwa na wakaguzi wa nje?

1. Ndiyo 
2. Hapana 
3. Sijui  
	

	32.
	Kama Ndiyo, ni mwaka gani ripoti ya mwisho ya ukaguzi ilitolewa?
	

	33.
	Je, unatuma ripoti yako kwa Msajili au mamlaka yoyote ya Serikali?

1. Ndiyo 
2. Hapana 

	

	34.
	Kama Ndiyo, ni mwaka gani ripoti ya mwisho ilitumwa?
	

	35.
	Kama Ndiyo, ni wapi ulikotuma ripoti hiyo?
	

	36.
	Je, umepata majibu yoyote ya kwamba ripoti yako imepokelewa?

1. Ndiyo 
2. Hapana 
	

	37.
	Je, Asasi ina taratibu za manunuzi?
1. Ndiyo 
2. Hapana 
	

	J.
Vyombo vya Utawala 

	(a) Tathmini ya Vyombo mahususi vya Utawala

	38.
	Katiba
a. Haipo
b. Ipo
	

	39.
	Kanuni za Fedha
a. Hazipo
b. Zipo
	

	40.
	Asasi hutayarisha Ripoti ya Fedha ya Mwaka na kuwapatia wajumbe wa bodi, wabia wa maendeleo na wananchi 
1. Ndiyo
2. Hapana 
3. Sijui 


	

	41.
	41. Kanuni/Mwongozo wa Usimamizi wa Rasilimali watu 
a. Haupo
b. Upo
	

	42..
	Pango la Ofisi ya Asasi
a. Hakuna
b. Mnamiliki wenyewe 

c. Imepanga
d. Inashirikiana/ imefadhiliwa na shirika jingine  
	

	44.
	Idadi ya Kompyuta unazomiliki
1. Hakuna
2. Moja
3. Mbili
4. Tatu
5. Nne
6. Tano
7. Sita
8. Saba
9. Nane
10. Tisa
11. Kumi au zaidi
	

	45.
	Upatikanaji wa huduma za intaneti
a. Inapatikana
b. Haipatikani
	

	46.
	Asasi inamiliki tovuti yake
a. Ina tovuti yake
b. Haina tovuti yake
c. Ingependa kuwa na tovuti yake
d. Isingependa kuwa na tovuti yake
	

	47.
	Magari
1. Hakuna
2. Moja
3. Mbili
4. Tatu
5. Nne
6. Tano
7. Sita
8. Saba
9. Nane
10. Tisa
11. Kumi au zaidi
	


48. Je, utayapima vipi mahusiano ya Asasi yako na taasisi/mashirika yafuatayo? 

	
	Serikali
	Sekta ya Biashara
	Umma
	Wabia wa Maendeleo
	Vyombo vya Habari

	
	Kuu
	Za Mitaa
	
	
	
	

	Yanaridhisha sana (mawasiliano mazuri – ya pande zote; wadau wanaiheshimu Asasi na kuiona kama mshiriki muhimu)
	
	
	
	
	
	

	Yanaridhisha (mawasiliano mazuri – ya pande zote; wadau wanaiona Asasi kama mshiriki muhimu kwa nyakati Fulani tu)
	
	
	
	
	
	

	Hayaridhishi
	
	
	
	
	
	

	Hayapo
	
	
	
	
	
	

	Sijui
	
	
	
	
	
	


Kwa kila kundi, tafadhali toa maelezo.

49. Katika maoni binafsi ya Asasi yako, je, ni matatizo gani matatu unafikiria ndio makubwa zaidi yanayokabili Asasi yako leo  ? (Weka alama popote inapostahili)
	49.1
	Ukosefu wa Fedha
	

	49.2
	Uhaba wa Rasilimali watu
	

	49.3
	Upatikanaji finyu wa habari
	

	49.4
	Kukosekana uongozi wenye ujuzi
	

	49.5
	Uhaba wa vitendea kazi
	

	49.6
	Ushiriki mdogo wa wanachama
	

	49.7
	Utegemezi kwa wafadhili
	

	49.8
	Mengine, Tafadhali eleza
	


50. Je, ni mafanikio gani matatu (3) unayoyachukulia kuwa muhimu sana kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita?

1.__________________________________________

2.__________________________________________

3.___________________________________________

	K. Mahusiano ya AZAKi na Serikali

	50.
	Ni kwa kiwango gani Asasi imejihusisha katika mchakato wa sera na mijadala ya maendeleo na maafisa wa serikali au viongozi wa kuchaguliwa kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita? 
1. Hakuna midahalo iliyofanyika 
2. Ni chini ya mara tano 
3. Zaidi ya mara tano
4. Nyingineyo, tafadhali eleza

	

	51. 
	Je, kujihusisha huko kumeleta matokeo yaliyotarajiwa?


1. Ndiyo, yote yamefanya hivyo 
2. Ndiyo, baadhi yamefanya hivyo 
3. Hapana (kwa nini?) 

4. Sijui

	

	52.
	Je, Asasi imekutana rasmi na Mbunge/Mwakilishi wa jimbo lako kwa kipindi cha mwaka mmoja uliopita ili kujadili rasmi masuala ya sera na maendeleo?

a. Ndiyo
b. Hapana
	

	54.
	Ni kwa kiwango gani Asasi yako imehusisha serikali za mitaa katika kupanga mipango na bajeti katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita?

a) Hakuna midahalo iliyofanyika 
b) Ni chini ya mara tano 
c) Zaidi ya mara tano
d) Nyingineyo, tafadhali eleza 
	

	55
	Je ni katika vijiji/mitaa mingapi kuna ubao wa matangazo kuhusiana na mapato na matumizi ya serikali?

1. Hakuna
2. 1-5

3. 6-10

4. 10-15

5. zaidi ya 15

6. sijui

Tafadhali orodhesha kwa majina


	

	56
	Je taarifa kwenye ubao wa matangazo zinabadilishwa mara kwa mara?

a) Ndio 

b) Hapana    

                        
	

	57
	Taarifa zilizopo ni za muda gani?

a) Mwezi 1 hadi 6 iliyopita

b) Miezi 3 hadi 6 iliyopita

c) Miezi 6 hadi 9 iliyopita

d) Miezi 9 hadi mwaka 

e) Zaidi ya mwaka mmoja uliopita


	

	58
	Je kijii/mtaa katika maeneo yenu wanaitisha mkutano? ( kama hapana, nenda swali la 72)
a) Ndio 

b) Hapana    


	

	59
	Kama ndio mkutano unafanyika kila baada ya muda gani?

a) Miezi 3 

b) Miezi 6

c) Miezi 9

d) Mwaka

e) Sijui 


	

	60
	Kwa mtazamo wenu, idadi ya wananchi wanaoshiriki katika mikutano ya kijiji/mtaa ikoje?

a) Inaongezeka 

b) Haiongezeki

c) Sijui    


	

	71
	Kwa mtazamo wenu, idadi ya wananchi wanaotoa mawazo au kuchangia katika mikutano ya kijiji/mtaa ikoje?

d) Inaongezeka 

e) Haiongezeki

f) Sijui    


	

	72
	Je, unaufahamu mchakato wa sera nchini Tanzania?  

a. Ndiyo
b. Hapana
c. Sijui
	

	73.
	Ni changamoto zipi kuu ambazo AZAKi zinakabiliana nazo ili ziweze kujihusisha kikamilifu kwenye mchakato wa sera nchini Tanzania?

a. Maarifa duni kuhusu mchakato wa sera 
b. Mikakati dhaifu ya uhusishwaji katika sera 
c. Watunga sera hawaoni ushahidi wa AZAKi kuwa ni wa kuaminika 
d. Mchakato wa sera hauko wazi kwa AZAKi 
e. Vikwazo vya fedha 
f. Nyingineyo, tafadhali eleza
	


74. Je, Nini mtazamo wa wananchi kuhusiana na Asasi za Kiraia kufanya kazi kwa pamoja na Serikali za Mtaa na Setikali Kuu?:

	
	Aina ya Serikali
	Wameridhika sana
	Wameridhika
	 Hawajui

	74.1
	 Serikali za Mitaa
	
	
	

	74.2
	 Serikali Kuu
	
	
	

	
	Jumla 
	
	
	


	75. Je asasi imewahi kukutana na kufanya majadiliano na kiongozi yoyote kutoka katika Wizara?

                      i)     Ndio 

                      ii)    Hapana

                      iii)   Sijui


	Jina la Aliyejaza Fomu hii:
	

	Cheo:
	

	Simu ya Mkononi:
	

	Jina la mtu wa kuwasiliana naye:
	

	Cheo cha mtu wa kuwasiliana naye:
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