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Tuzo ya Asasi Bora 2009/10
1. The Foundation for Civil Society inapenda kuwatangazia Tuzo ya Asasi Bora  kwa mwaka 2009/10.  Tuzo inatoa fursa ya kutambua mafanikio, ubunifu wa AZAKi nchini Tanzania ambazo zimetoa mchango wa kipekee kwa kuwajengea uwezo wananchi kama njia ya kupambana na umasikini. 
Malengo ya jumla ya Tuzo hii ni kuziwezesha asasi kuweza kuboresha utendaji wa kazi na kukuza taswira nzuri ya asasi za kiraia na mchango wake katika kuleta maendeleo na kuboresha ushiriki wa wananchi katika utungaji, utekelezaji, ufuatiliaji na  tathmini ya sera mbali mbali za maendeleo.
2. Nani Anastahili Kutuma Maombi ya Kushiriki?
· Asasi ya Kiraia ambayo  imetimiza kwa ufanisi malengo ya mradi wake katika maeneo ya Sera, Utawala Bora, Mitandao ya Kiusalama (kwa makundi yaliyo hatari zaidi ya kufukarishwa) au katika eneo la Kuimarisha Utetezi miongoni mwa AZAKi. 
· Asasi ambazo zilikuwa zinaendelea kutekeleza miradi kutokana na ruzuku kutoka the Foundation for Civil Society katika mwaka wa 2009. 

3. Maeneo ya Ushindani   

· Umahiri katika utekelezaji wa masuala ya kujengea uelewa jamii kuhusu sera na ushiriki katika utekelezaji, uandaaji na tathmini ya sera.
· Umahiri katika utekelezaji wa miradi inayohusu utawala bora na uwajibikaji katika ngazi ya jamii au kitaifa.

· Kuimarisha uwezo wa AZAKi  
4. Sherehe na Utoaji Zawadi 

Sherehe za utoaji zawadi kwa asasi bora zitafanyika badae mwaka huu jjijini Dar es Salaam. Katika kila eneo, mshindi atapata zawadi ya ngao na cheti cha ushindi 
5. Namna ya Kuleta Maombi ya Ushiriki
Asasi zitatakiwa kujaza fomu maalumu ya maombi ya kushiriki na kuyaleta the Foundation kwa njia ya barua pepe, faksi au kwa posta katika lugha ya Kiswahili au Kiingereza ikiwa na yafuatayo:

i. Eneo ambalo shirika linaomba kushindania
ii. Maelezo kuhusu mafanikio na mabadiliko ya mradi uliotekelezwa na  ambao umefadhiliwa na the Foundation for Civil Society  au mfadhili mwingine.

iii. Maelezo kuhusu kiwango cha ushirikishaji wa jamii na walengwa kwenye mradi husika ili kuhakikisha uendelevu wake;
iv. Uwezo mkubwa katika kutandaa, ujenzi wa ubia na asasi zingine za kiraia, sekta binafsi, viongozi wa serikali na viongozi wa kuchaguliwa kama madiwani na wabunge na kadhalika.
v. Utawala Bora, uwazi na uwajibikaji katika utekelezaji wa mradi na katika uendeshaji wa Asasi
Kupata fomu ya kushiriki kinyanganyiro bonyeza hapa
6. Namna ya Kuingia Katika Kinyang’anyiro 
Asasi zinazotaka kushiriki zitajaza fomu maalumu na kueleza eneo ambalo wanataka kushindanishwa (maeneo yametajwa katika sehemu namba tatu ya maelezo haya). Fomu hiyo iambatanishwe  na yafuatayo:

· Maelezo mafupi ya ushuhuda kutoka kwa jamii au kundi lengwa la mradi (maelezo mafupi ya watu angalau wanne) waliofaidika na mradi uliofadhiliwa na the Foundation; 

· Barua kutoka kwa kiongozi (wa kijiji au kata, au diwani au kiongozi yeyote wa wilaya au mkoa) ambao watasema kwa nini asasi yako inastahili kupewa ushindi katika eneo uliloomba kushindania. 

· Vielelezo vingine kama picha, nakala za matukio ya utekelezaji wa miradi zilizochapishwa katika magazeti na maelezo yake kuhusu mradi wenu au DVD    zenye taarifa za utekelezaji za miradi yenu nk.
7. Jopo la Kupitia na Kutathmini Maombi ya Washiriki
Kila ombi la mshiriki litafanyiwa uhakiki na tathmini kulingana na maelezo yaliyotolewa katika fomu iliyoambatanishwa na maelezo yanayotajwa katika eneo la 5 na 6 la maelezo haya. Asasi ambazo zitapata alama za juu zitatembelewa na jopo la wapiga picha za video na majaji. 
Majaji 
Jopo la majaji watachaguliwa kutoka miongoni mwa wabia wa maendeleo, Serikali, sekta Binafsi na Asasi za Kiraia ili kufanya uteuzi wa mwisho wa asasi bora  kwa mwaka 2009/21010.

8. Mwisho wa Kupokea Maombi
Mwisho wa kupokea maombi ya ushiriki itakuwa ni tarehe 15 Machi 2010 saa 10 jioni. Tafadhali lete maombi yako kwa anwani ifuatayo;
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	Eneo la Tathmini
	Maelezo na Mifano halisi


	1.0
	Ubunifu wa kipekee na Matokeo (Mafanikio) yaliyofikiwa katika kuchochea mabadiliko kwa jamii
 (Angalia: Lazima mabadiliko yawe yameletwa kwa juhudi za pamoja za kiasasi kuliko asasi moja pekee 
	 Max. Alama 30 

	1. 
	Eleza jinsi juhudi za asasi zimeleta mabadiliko ya wazi kwa walengwa ikilinganishwa na taarifa za awali  kabla ya mradi.

	

	2. 
	Ni kwa kiasi gain wadau wa asasi yenu kwa sehemu kubwa wanahisi kwamba mradi umekuwa wa manufaa na umeongeza thamani ambapo hakuna mdau yeyote aliyewahi kuyafikia  matokeo hayo kabla?  Eleza kwa mifano halisi.

	

	3. 
	Je, kuna faida zozote za mradi zinaonekana kuwafikia masikini na yale makundi yanayotengwa na jamii wakiwemo watu wenye ulemavu, wenye kuishi na VVU/UKIMWI, Wanawake na Watoto na watu wa vijijini?  Zitaje faida na makundi yaliyonufaika. 

	

	4. 
	Ni kwa namna gani wanufaika wa miradi ya asasi yenu wameonyesha hali ya matumaini na mwamko wa huduma ya Asasi yenu?

	

	5. 
	Je, mabadiliko uliyoeleza hapo juu yanazingatia masuala mtambuka kama vile VVU/UKIMWI, jinsia na uendelevu wa kimazingira.  Kama ni ndiyo, eleza ni kwa namna gani.

	

	
	Alama {a/25 X 30}
	


	2.0
	Uwezekano  mkubwa wa uendelevu wa mradi kutokana  na ushirikishwaji na umiliki wa jamii


	 Alama 10: maelezo na mifano halisi

	1. 
	Je, asasi yenu ina mkakati wowote wa uendelevu kifedha ambao ni mbadala wa fedha kutoka kwa washirika wa maendeleo? (Eleza kwa kina vianzo mbadala ukitoa mifano halisi). 

	

	2. 
	Asasi yetu  imeweza kupata rasilimali za vifaa  na fedha  kutoka  bajeti za serikalini ( Serikali kuu na za Mitaa) kwa ajili ya kutekeleza baadhi ya shughuli /kazi 

	

	3. 
	Asasi yetu ina mahusiano na mashirikiano  na wadau wa ndani  ya nchi  kama ni njia ya kupunguza utegemezi wa wafadhili wa nje  ( Eleza kwa kina ukitoa mifano halisi)

	

	4. 
	Eleza jinsi mashirika na idara za serikali katika ngazi ya mtaa na taifa wanavyounga mkono juhudi zenu na kuziingiza katika mipango, bajeti na vipaumbele katika ngazi husika..

 
	

	5. 
	Je ni kwa namna gani sera na taratibu za asasi yenu zimefafanua na kuweka bayana namna ya uendeshaji unaoruhusu ushiriki wa wanufaika katika kubuni, kutoa maamuzi, kutekeleza na na kusimamia kazi za miradi iliyo katika jamii.

	

	6. 
	Eleza namna ambayo asasi yenu inashirikisha jamii inayowazunguka katika mipango na shughuli zenu na kutoa mrejesho wa utekelezaji wa program zake?  Toa mifano halisi.
	


	3.0
	Mitandao thabiti, yenye nguvu na uimarishaji wa ushirikiano kwa ajili ya kuletea matokeo.

	 Alama 10: maelezo na mifano halisi

	1. 
	Eleza mtazamo wa umma kuhusu asasi yenu na huduma mnazozitoa.

	

	2. 
	Ni kwa namna gani jamii zinazowazunguka na umma kwa ujumla unavyounga mkono kazi zenu?  Eleza kwa mifano halisi namna ambavyo wako tayari kuzilinda juhudi hizo.
	

	3. 
	Je, asasi yenu ilishawahi kuomba na kupata taarifa na takwimu zinazohusu sera, mipango na bajeti kutoka serikalini?  Kama ni NDIYO, eleza namna taarifa namna taarifa hizi zimetumika kuchochea na kushawishi mijadala ya masualala muhimu ya kijamii.

	

	4. 
	Je idara za serikali zimekuwa zikihitaji ushirikiano na asasi yenu katika shughuli za maendeleo na kuwahusisha katika utekelezaji wake?  (Eleza kwa kutumia mifano halisi).

	

	5. 
	Eleza uhusiano uliopo kati ya asasi yenu na mashirika ya fedha ya ndani na nje zikiwemo sekta binafsi. Bainisha jinsi uhusiano huo ulivyo wa uwazi na wa kuaminiana. 
	

	6. 
	Je, asasi yenu ni mwanachama wa mtandao wowote wa AZAKi? Taja mitandao hiyo na eleza kwa kina namna inavyowezesha utekelezaji wa dira na dhamira yenu.


	


	4.0
	Utawala na Usimamizi 

	 Alama 30 

	1. 
	Je asasi yenu ina wanachama?  Kama NDIYO, fafanua asasi ilianza na wanachama wangapi na hivi sasa wako wangapi?

	

	2. 
	Eleza namna ambavyo wanachama na wadau wengine wanavyoshiriki kuandaa, kupitisha na kufanya marekebisho nyaraka mbali mbali  za Asasi zikiwemo Katiba, Sera na taarifa za fedha.

	

	3. 
	Eleza muundo wa asasi yenu na namna ambavyo nafasi mbali mbali zikiwemo za uongozi zinavyojazwa.

	

	4. 
	Ni kwa kiasi gani muundo wa asasi yenu unaeleweka vizuri  kwa wafanyakazi, wanachama, Bodi / Kamati tendaji?  Thibitisha kwa vielelezo.

	

	5. 
	Eleza namna ambavyo muundo wa asasi yako unavyoonyesha mfumo  wa mawasiliano, uwajibikaji na kukasimu madaraka ya uendeshaji na usimamizi kati ya uongozi na utawala.


	

	6. 
	Ainisha sifa na utaalam wa wajumbe wote wa bodi walioko madarakani.

	

	7. 
	Ni kwa namna gani wanachama katika  asasi yenu wametumia haki yao  kuuwajibisha uongozi na utawala?  Toa mifano halisi. 


	

	8. 
	Eleza jinsi chombo chenu cha utawala kimekuwa kikitekeleza kazi zake za kimkakati zikiwemo uandaaji na mapitio ya sera, mikakati na mifumo  ya asasi.

	

	9. 
	Eleza na kwa kiasi gani muundo wa Bodi yenu umezingatia uwakilishi wa jinsia, wenye ulemavu na makundi mengine ya wadau. Fafanua uwiano uliopo wa kijinsia na makundi mengine kama yapo.  Eleza iwapo  uwiano huo ni matokeo ya sera yoyote ya asasi yenu.

	

	10. 
	Je, asasi yenu ina msemaji maalum kwa mujibu wa katiba yenu?  Taja cheo chake.

	


	5.0
	Ukweli na Uwazi usio wa kawaida katika utekelezaji wa  kazi zetu
	Alama 20

	1. 
	Eleza namna asasi yenu inatumia vyombo vya habari kukuza utambulisho na kazi mnazofanya? Eleza jinsi asasi yenu inatambuliwa na vyomba vya habari kama chanzo muhimu cha cha taarifa kwa jamii. Ambatanisha vielelezo

	

	2. 
	Je, asasi yenu hutayarisha na huwasilisha serikalini, kwa wafadhili na wadau wengine  taarifa ya utekelezaji wa kazi na programu zake kwa wakati?  Thibitisha kwa vielelezo.

	

	3. 
	Ni kwa kiasi gani wanachama na wadau wengine wanaweza kuziona na kuzipata taarifa za fedha za asasi yenu. Eleza namna nyaraka hizi zinavyopatikana. 
	

	4. 
	Eleza namna wanachama na wanufaika wa asasi yenu wanavyohusishwa katika mchakato wa kuchagua na kuweka vipaumbele vya ajenda za ushawishi na utetezi.


	

	5. 
	Eleza namna ambavyo kazi za asasi yenu zinavyowatambulisha katika jamii na kuwatofautisha na asasi nyingine.

	

	6. 
	Je asasi yenu inatumia utaratibu gani wa kuwashirikisha viongozi, wanachama na wafanyakazi katika kubuni, kupanga, kutekeleza, kufuatilia na kutathmini shughuli za asasi?  Eleza jinsi taratibu hizi zinavyoweza kupatikana. 


	

	7. 
	Je, mmejifunza nini kutokana na programu zilizopita na zimewasaidiaje katika kuboresha programu za sasa?  Eleza kwa kuonesha mifano halisi. 


	


Kumbuka kuambatanisha yafuatayo:
· Maelezo mafupi ya ushuhuda kutoka kwa jamii au kundi lengwa la mradi (maelezo mafupi ya watu angalau wane)  waliofaidika na mradi uliofadhiliwa na the Foundation; 

· Barua walau mbili kutoka kwa viongozi (wa kijiji au kata, au diwani au kiongozi yeyote wa wilaya au mkoa) ambao watasema kwanini asasi yako inastahili kupewa ushindi katika eneo ulioomba kushindania. 

· Vielelezo vingine kama mkanda wa video, DVD, picha na maelezo yake kuhusu mradi wenu.
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