
The Foundation for Civil Society pia inapenda kutangazia Umma kuwa jumla ya kiasi 
cha Tsh. 1,269,036,177 kimeidhinishwa kutekeleza miradi ya asasi mbali mbali za kiraia. 
Zifuatazo ni asasi zilizoidhinishwa kupata ufadhili kupitia programu ya Ruzuku ya Kati 
ya Julai 2008. 
 

Na Jina La Asasi Lengo la Mradi Eneo Lengwa Mkoa Kiasi 

1 Nzega Gospel Choir Kupunguza Kasi ya Maambukizi 
ya UKIMWI katika Kata ya Isanzu, 
Itilo na Ijonja. 

Mitandao ya 
Usalama/ 

Tabora  34,989,200

2 Dodoma Aids 
Prevention and 
Control Association 
(DAPATA) 

Kuwakumbusha watoa huduma 
za afya rasmi juu ya lishe bora 
kwa  Watu Wanaoishi na Virusi 
vya Ukimwi 

Mitandao ya 
Usalama 

Dodoma 102,921800

3 CHAVITA Kilimanjaro Utetezi na Ushavishi katika Jamii, 
Vyombo vya Habari na Serikali  

Ushawishi/ 
Utetezi 

Kilimanjaro 19,240,000

4 CHAVITA Mtwara Uimarishaji wa Tawi la Viziwi – 
Mkoa wa Mtwara  

Mitandao ya 
Usalama 

Mtwara 34,845,200

5 Masasi People’s 
Umbrella 
Organization 

Uwezeshaji kupata hati za ardhi 
za vijiji 

Sera Mtwara  
34,530,900 

6 Chama Cha Viziwi 
Tanzania 

Mafunzo ya Lugha ya Alama 
Mkoni 

Mitandao ya 
Usalama 

Arusha  
34,900,000 

7 Singida Anti Aids 
Group 

Elimu ya kuzuia maambukizi ya 
VVU 

Mitandao ya 
Usalama 

Dodoma  
34,972,800 

8 Development 
Concern 

Ufuatiliaji w a  Matumizi ya Fedha 
za Umma Wilaya ya Kisarawe. 

Utawala Bora Pwani  
34.983,600 

9 Nyakitasi Foundation Kuiwezesha Jamii kufahamu 
dhana Nzima ya Utwala wa 
Kidemokrasia katika Jamii  

Utawala Bora Pwani  
34,906,712 

10 Tanzania Cheshire 
Foundation 

Haki za  Watu wenye Ulemavu  Mitandao ya 
Usalama 

Dar es 
Salaam 

 
34,623,000 

11 Umoja Wa Vijana Wa 
Kusaidiana 
Kuelimishana - 
Tegeta 

Kutoa  taarifa sahihi juu ya 
madhara ya madawa ya kulevya 
na uhusiano wake na 
VVU/UKIMWI 

Mitandao ya 
Usalama/Utetezi 

Dar es 
Salaam 

 
32,158,000 

12 Lindi Women’s Legal 
Aids Centre 
(LIWOPAC) 

Kuwajengea Uwezo Wasaidizi wa 
Kisheria 

Ushawishi/ 
Utetezi 

Lindi  
34,735,770 

13 Dira Theatre Group Kuimairisha Utawala Bora kwa 
Viongozi wa Kijiji ili kuleta 
Maendeleo katika vijiji vyao.  

Utawala Bora Morogoro 14,298,025

14 Akina Mama 
Jiendeleze Sote 
(AJISO) 

Kujenga Uwezo kwa  
Wanajamii wa Wilaya ya Rombo 
Juu ya Haki na Usalama kwa 
Wanawake na Watoto. 

Ushawishi / 
Utetezi  

Kilimanjaro  
34,933,300 

15 Kilimbero Valley 
Environmental And 
Development 
Organization 

Kuelimisha Jamii Juu ya 
Utekelezaji wa Sera ya Taifa ya 
Mazingira 

Utawala Bora Morogoro  
24,766,000 

16 Agenda For 
Environment And 
Responsible 
Development 
(AGENDA) 

Kuzuia athari za kemikali katika 
Kijiji cha Vikuge 

Mitandao ya 
Usalama 

Pwani  
34,966,000 

17 Jumuiya Ya 
Kupunguza Umasikini  
Na Kuboresha Hali 
Ya Wananachi 

Kuingilia kati Tatizo la Ajira kw 
Watoto 

Mitandao ya 
Usalama 

Pemba  
34,035,170

  



18 Saidia Wazee 
Singida 

Uelimishaji wa Jamii Juu ya Sera 
ya UKUMWI 

Sera/Utawala 
Bora 

Singida  
12,675,500

19 Ruvuma Mental 
Disabilities Care 
Centre 

Kutoa Mbinu kwa Jamii  ya Watu 
wanaoishi na Watu  wenye 
matatizo ya Akili 

Sera/Utawala 
Bora 

Ruvuma  
28,795,000

20 Actiion For 
Development 
Program – ADP 
Mbozi 

Ulingo wa Wakulima Juu ya 
Uwazi na Uwajibikaji 

Sera/Utawala 
Bora 

Mbeya  
34,985,000 

21 Mwambao 
Community 
Development 
Association 

Kujenga Uelewa na Uwezo wa 
Wananchi ili waweze kuwabana 
na kuwahoji Viongozi Juu ya 
Utekelezaji wa Mipango ya 
Maendeleo na Uitishaji wa Vikao  

Ushawishi/ 
Utetezi 

Ruvuma  
30,080,100 

22 Christian Youth 
Network 

Kuhamasisha  mabadiliko ya 
tabia ya  ili kupunguza 
maambukizi mapya ya Virusi vya 
UKIMWI miongoni mwa vijana. 

Mitandao ya 
Usalama 

Tabora 26,663,900

23 Nyanza Old Age 
Village 

Ushawishi na Utetezi wa Haki za 
Wazee . 

Mitandao ya 
Usalama 

Mwanza 35,000,000

24 Tanga Youth 
Development 
Association 
(TAYODEA) 

Kuanzisha Ulingo wa Vijana 
Katika Wilaya zote za Mkoa wa 
Tanga 

Ushawishi/ 
Utetezi 

Tanga  
103,379,250 

25 Vijana Vision 
Tanzania 

Kuwaimarisha vijana katika kutoa 
maamuzi 

Ushawishi/ 
Utetezi 

Pwani  
104,257,800 

26 Communication And 
Transport Workers’ 
Union Of Zanzibar 

Kuanzishwa kwa Sera/Kanuni za 
Ukimwi Mahala Pa kazi 

Sera Unguja  
34,957,500 

27 Uhakika Kituo Cha 
Ushauri Nasaha 
(UKUN) 

Mafunzo ya Athari za 
Unyanyapaa 

Mitandao ya 
Usalama 

Dodoma  
105,000,000 

28 Faraja Centre 
(CHBC) 

Kushughulikia kasi ya kuenea 
kwa VVU katika mkoa wa Singida  

Mitandao ya 
Usalama 

Singida  
34,972,800 

29 Chama Cha 
Kupambana Na 
Maambukizi Ya 
Ukimwi 

Kuzuia na Kudhibiti Mimba Katka 
Umri Mdogo 

Mitandao ya 
Usalama 

Mtwara  
20,654,750 

30 Regent Estate Senior 
Women Group 

Kuinua kiwango cha matumizi ya 
chakula na mboga za asili. 

Sera Dar es 
Salaam 

 
16,450,000 

31 Jikomboe Integral 
Development 
Association 

Ufuatiliaji wa  matumizi ya fedha 
za umma katika  secta ya Elimu 
kwenye  ngazi za chini 

Utawala Bora Tabora  
34,956,800 

32 Kiteto Civil Society 
(K.C.S) 

Kuimarisha Asasi za Kiraia katika 
kazi ya ushawishi 

Ushawishi/ 
Utetezi 

Manyara  
104,921,400 

33 National Council Of 
NGOs 
(NACONGO) 

Kuimarisha uratibu wa 
AZISE/AZAKi nchini 

Ushawish/ 
Utetezi 

DSM  
34,079,600 

34 Umoja Wa 
Wawezeshaji Kioo 

Uimarishaji wa Utawala Bora  
Vijijini 

Utawala Bora Kigoma  
34,989,200 

35 Klabu Ya Kuhifadhi 
Mazingira Wete 
(WECOC) 

Kufahamu Sheria ya Kuzuia na 
Kupambana na Rushwa Nchini 

Sera Unguja  
30,419,000 

 
 
The Foundation for Civil Society inapenda kuzikaribisha Asasi za kiraia (AZAKI) kote nchini 
kuleta maombi yao.  AZAKI zinazoweza kuomba ni pamoja na Asasi zisizokuwa za kiserikali 
(NGOs), Vyama vya Kitaaluma, Vyama vya Wafanyakazi, Mashirika ya Habari, Mashirika ya 
dini, na Vyama vya Ushirika. 



 
Tutafadhili miradi ya aina mbalimbali ambayo inalenga kusaidia watu maskini na wanaoishi 
katika mazingira magumu, ambayo inaangukia katika mojawapo ya maeneo yafuatayo; 
 

• Sera (ushirikishwaji katika utungaji, utangazaji na utekelezaji wa sera). 
• Utawala Bora (uimarishaji wa Utawala Bora na Haki za raia). 
• Mitandao ya Kiusalama (kwa wanoishi katika mazingira magumu). 
• Uimarishaji wa Utetezi (uimarishaji wa ushawishi, utetezi na mitandao ya asasi za 

kiraia). 
 

 
Aina za Ruzuku na tarehe za mwisho za kuwasilisha maombi kwa mwaka 2009 
 

Aina za  Ruzuku Kiwango 
cha Juu 
kwa 
Mwaka 

Kiwango 
cha Juu cha 
muda wa 
Ruzuku 

Tarehe za 
Mwisho za 
Kuwasilisha 
Maombi kwa 
Mwaka  

Mwombaji 
atajulishwa 
katika muda 
wa 

Kama imekubaliwa, 
fedha zitatolewa 
katika muda wa 

Ruzuku Kubwa 
 

Shillingi 
milioni 100 

za 
Tanzania 

Miaka 3 
 

 
Wazi Majuma 16 

 
Majuma 24 

 

Ruzuku ya Kati 
 

Shilingi 
milioni 35 

za 
Tanzania 

Miaka 3 

Februari 1 
Juni 1 

Oktoba 1 Majuma 8 Majuma 16 

Ruzuku 
Ndogondogo za 

Mzunguko 
 

Shilingi 
milioni 5 za 
Tanzania 

Mwaka 1 

Aprili 1 
Julai 1 

Septemba 1 
Novemba 1 

Majuma 8 Majuma 16 

Ruzuku ya Usajili 
 
 

Shilingi  
200 elfu  za 
Tanzania 

 
Mara moja 

 
Wazi 

 
Majuma 8 

 
Majuma 16 

 
Tunakushauri uwasilishe maombi yako mapema kabla ya tarehe ya mwisho. 
 
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia anwani ifuatayo; 
 
Mkurugenzi Mtendaji 
The Foundation for Civil Society 
Haidery Plaza, Ghorofa ya 5  
Mtaa wa Upanga/Kisutu 
S.L.P. 7192 
Dar es Salaam. 
Simu: 022-2138530-2/0754-005708 
Barua Pepe: information@thefoundation-tz.org 
Tovuti: www.thefoundation-tz.org 
 


