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Wito wa Kushiriki

Kuhusu Tuzo The Foundation for Civil Society inayo furaha kutangaza Tuzo ya kwanza ya  AZAKi Bora Tanzania “Tanzania 
CSO Excellence Award” 2007. Tuzo hii itakayokuwa ikitolewa kila mwaka ina lengo la kuzitambua AZAKi  
zilizofanya shughuli zake kwa ufanisi na ubora wa kiwango cha juu katika mwaka husika.

Tuzo hii inatoa fursa ya:
•	 kutambua na kuenzi mchango wa AZAKi katika harakati za maendeleo nchini
•	 Kukuza ufahamu wa jamii kuhusu mchango wa AZAKi katika kuleta maendeleo na kupunguza 

umasikini nchini
•	 Kutoa fursa kwa asasi zingine kujifunza ili kuboresha zaidi utendaji wao.

Nani anaweza 
Kushiriki 

•	 Tuzo hii itahusisha washindani ambao ni AZAKi1 zilizosajiliwa katika ngazi mbalimbali na 
zinazofanya kazi katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (Tanzania Bara na Tanzania 
Zanzibar)

•	 AZAKi ziwe za hapa nchini (siyo za kimataifa)
•	 Washindani wawe wamefanya jambo kubwa na la maana lililoleta mabadiliko makubwa na 

endelevu kwa jamii kwa mwaka husika
•	 Maombi ya ushiriki yawe katika lugha ya Kiswahili.

Vigezo vya Ushindani Habari zinazotakiwa kutolewa na  AZAKi zijumuishe maelezo yanayohusu maeneo yafuatayo:
I.	 Mabadiliko yaliyotokea kwa jamii kutokana na kazi zenu:  Washindani waelezea bayana 

matokeo na faida za kiwango cha juu ambazo zimepatikana kwa jamii  kutokana na kazi za 
asasi, ubunifu wake na umahiri katika utekelezaji wa mradi husika.

II.    Ushiriki na ushirikishwaji wa walengwa na uendelevu wa mabadiliko yaliyotokea:  Washindani 
waonyeshe kwa mifano dhahiri kiwango cha juu cha ushirikishwaji wa walengwa katika 
kubuni, kutekeleza na kupima matokeo ya mradi ulioleta mabadiliko makubwa katika jamii. 
Pia waeleze mikakati ya uendelevu wake.



 III.  Kupanua mitandao na kujenga umoja miongoni mwa AZAKi, serikali na sekta binafsi: 
Washindani waelezee kwa mifano dhahiri kazi za kiwango cha ubora wa kipekee ambazo 
asasi imefanya katika kukuza mitandao na ushirikiano miongoni mwa AZAKi sambamba na 
juhudi zake za makusudi za kuimarisha ubia kati yake na sekta binafsi, serikali, wabunge 
na asasi za kiraia. 

IV.    Utawala Bora na Uwajibikaji ndani na Nje ya Asasi:  Washindani watoe maelezo na mifano 
dhahiri ya mafanikio yao kuhusiana na ubora wa muundo wa asasi, mfumo wa utawala na 
uongozi unavyofanyakazi, uwepo wa miongozo ya fedha na uwajibikaji katika udhibiti wa 
fedha, haki na miongozo kwa viongozi, watendaji na wafanyakazi na watu wa kujitolea  
katika asasi husika.

V.	 Uwazi: Washindani waonyesha kwa mifano dhahiri jinsi asasi inavyotilia maanani 
uwajibikaji, uwazi na uadilifu, utoaji taarifa za miradi na fedha kwa mamlaka husika, 
walengwa na wananchi kwa ujumla.  

Mchakato wa Kuchagua 
AZAKi Bora 2007

•	 Tuzo hiyo itakuwa na wawakilishi wa kanda2  ili kuhakikisha mikoa yote nchini ina 
fursa ya kushiriki katika mchakato huu.

•	 Maelezo ya ziada kutoka upande mwingine (kama vile viongozi wa kiserikali au kidini) 
yatatiliwa maanani katika mchakato wa kuchagua mshindi.  

•	 Tarehe ya mwisho ya kuleta maombi ni 15 Januari, 2008.
•	 Mshindi atachaguliwa na jopo huru la majaji.  Mshindi wa kwanza hadi wa tatu kutoka 

kila kanda atazawadiwa.  Mshindi wa kwanza kutoka kila kanda atashiriki katika 
kugombea zawadi ya kitaifa.



Jinsi ya kuleta fomu 
ya maombi

Mshiriki atume fomu yake iliyojazwa vizuri kwa The Foundation for Civil Society pamoja na:
•	 Habari za ziada katika vipeperushi, vipande vya magazeti (newspaper cuttings) kuhusiana 

na AZAKi na mafanikio yake.
•	 Barua kutoka viongozi wa serikali au dini kumuunga mkono mshindani katika kugombea 

zawadi.

Zawadi •	 Washindi wa Kwanza hadi wa Tatu Kitaifa watapewa zawadi za Fedha taslimu, Ngao na 
Vyeti.

•	 Washindi wa kwanza na wa pili wa kila kanda pia watazawadiwa.  

Fomu ya Maombi •	 Fomu ya maombi na habari nyingine zaidi kuhusu Tuzo ya AZAKi 2007   zinapatikana 
kwenye tovuti (www.thefoundation-tz.org) au kutoka:
The Foundation for Civil Society
Haidery Plaza, Ghorofa ya tano, Kona ya Mitaa ya Upanga/Kisutu,
S.L.P.  7192, Dar es Salaam,
Barua Pepe: maendeleo@thefoundation-tz.org
Tovuti: www.thefoundation-tz.org

Tarehe ya Mwisho •	 Tarehe ya mwisho ya kuleta maombi ni 15 Januari, 2008.

1 	 Asasi za Kiraia (AZAKi)  ni taasisi zinazofanya kazi nje ya familia, sekta ya biashara na serikali  kutetea maslahi ya jamii/umma. AZAKi zinajumuisha 
Asasi Zisizo za Kiserikali (AZISE), Vikundi vya Kijamii (CBOs), Vyama vya Wanahabari, Vyama vya Wafanyakazi, Asasi za Kidini, Vyama vya Msingi vya 
Ushirika. 

2	 Kutakuwa na kanda 8 za mchakato wa kuwapata washindi. Kanda hizo ni Kanda ya Mashariki (Dar es Salaam na Pwani), Kanda ya Magharibi  (Kigoma, 
Tabora), Kanda ya Kaskazini (Arusha, Manyara, Kilimanjaro na Tanga), Kanda ya Nyanda za Juu Kusini  (Mbeya, Iringa, Rukwa na Ruvuma), Kanda ya 
Kusini  (Mtwara, Lindi), Kanda ya Kati   (Dodoma, Morogoro, Singida), Kanda ya Ziwa (Mwanza, Shinyanga, Mara, Kagera) na Kanda ya Zanzibar (Unguja na 
Pemba)


