yaweze kuendelea kuimarisha miundo yao na uwezo wa
usimamizi wa ruzuku kupitia kutekeleza miradi yenye
uwezekano wa kuleta mabadiliko mkubwa. Watakaonufaika
na programu hii wanatarajiwa kuwa na uwezo mkubwa
kuliko wale wanaotekeleza programu ya ruzuku ndogo
ndogo (RSG). Kiwango kidogo cha msaada wa kiufundi
kitatolewa hususani kwa wale watakaokuwa wanapata
ruzuku hii ya kati kwa mara ya kwanza. Ruzuku ya hadi
shilingi 105,000,000 kwa miaka 3 zitatolewa. Yaani shilingi
35,000,000 kwa mwaka

RUZUKU NDOGO NDOGO

(ROLLING SMALL GRANTS-RSG)

Ruzuku ya aina hii inatoa fursa kwa vikundi na mashirika
(hasa machanga) kwa kutoa ruzuku itakayoyawezesha
kujifunza namna ya usimamizi, kujenga utamaduni wa
uwajibikaji na kubaini matarajio ya wafadhili. Tunaamini
kuwa programu hii inatoa fursa ya pekee kwa mashirika
kuendeleza uzoefu wao na uelewa wa kuandika
michanganuo ya miradi, usimamizi wa fedha, uwajibikaji na
uwazi katika utoaji huduma wa wazi na katika uandaaji wa
taarifa za maendeleo na mafanikio, ambayo ndiyo matokeo
tarajiwa makubwa ya programu hii. Ruzuku ya hadi shilingi
5,000,000 kwa mwaka, zitatolewa.

RUZUKU YA KUSAIDIA UsAJILI (KWA VIKUNDI)
(REGISTRATION DEVELOPMENT GRANTS-RDG)
Ruzuku ya aina hii inalenga kuvisaidia vikundi hai,
visivyosajiliwa na vichanga, ili visajiliwe kisheria chini ya
sheria ya NGO. Madhumuni ya ruzuku hii ni kusaidia vikundi
visivyosajiliwa viweze kusajiliwa na hatimaye viweze
kupata ruzuku zinazotolewa na the Foundation kama sera
zake zinavyohitaji. Malengo makuu matarajiwa ya ruzuku
hii ni kuwa itawezesha vikundi kusajiliwa, kuwa na katiba
zao na kufungua akauti za benki kwa ajili ya usimamizi wa
fedha hapo baadaye.

Kiasi cha shilingi 200,000 zitatolewa kama mchango wa
gharama za kusajili na matayarisho mengine muhimu; pia
kwa maandalizi ya nyaraka za kisheria ikiwa ni pamoja na
kumlipa mtalaamu atakayesaidia katika zoezi la uandaaji
wa katiba kwa ajili ya usajili.
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SAFARI YA MAOMBI YA RUZUKU

MWOMBAJI

UWASILISHAJI WA
FOMU YA MAOMBI

Imekataliwa v
na Sababu Mchujio wa Idara ya Ruzuku Imepitishwa

kutolewa

Kamati ya
Awali ya Uteuzi

Kikao cha Haikukubaliwa
Imekubaliwa Qe Kamati =) Imekataliwa na

_q Teule Jibu
Usimamizi na
Utekelezaji wa Mradi

Mradi umetekelezwa i_ Uvunjaji wa Mkataba I

kulingana na Mkataba —} unasababisha vikwazo
na Umefungwa na hatua za kisheria
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THE FOUNDATION

for Civil Society

FOUNDATION FOR CIVIL SOCIETY NI NINI

The Foundation for Civil Society ni shirika lisilolenga kupata
faida, lilianza kazi zake rasmi Januari 2003 kwa makusudi ya
kusaidia ukuaji wa jumuiya na asasi za kiraia nchini
Tanzania. Lengo la The Foundation ni kusaidia asasi hizo ili
ziweze kushiriki kikamilifu katika michakato ya kupunguza
umasikini katika maeneo yao.

The Foundation haina lengo la kuwa mwakilishi au msemaji
wa vyama na makundi ya kiraia na kijamii bali kujenga
uwezo wa mashirika ya kiraia katika mpango na uratibu wa
kiwango cha juu kwa kuzingatia uwajibikaji, uwazi, ubora
na matokeo.

DIRA

Kuwa mfano endelevu wa ubora ambao unachangia katika
kujenga jamii ya makundi ya kiraia yenye ari na ubunifu,
yatakayowawezesha wananchi kushiriki katika michakato
ya kidemokrasia, kuendeleza haki za binadamu na
kuchangia katika kupunguza umasikini na kuinua ubora wa
maisha ya Watanzania wote.

LENGO
Kutoa ruzuku na kujengea uwezo asasi za kiraia ili
ziwezeshe wananchi, ikiwa ni pamoja na makundi
yaliyopembezoni kiuchumi na yale yenye uwezekano wa
kuathiriwa zaidi na umasikini (vunerable groups) ili:
B Kupata taarifa na kuelewa haki zao, sheria na sera
zinazowalenga
W Kushiriki kikamilifu katika kufuatilia sera na
mijadala inayohusu kupunguza umasikini
B Kuchangia katika maendeleo ya jamii na kuibana
ipasavyo serikali na sekta binafsi katika masuala
yanayohusu maendeleo ya jamii.

MAADILI YETU

The Foundation imejiwekea maadili yafuatayo:
Haki na Uwazi

Uadilifu

Heshima
Ubora
Kujifunza na Kujiendeleza
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MALENGO YETU YA JUMLA

Lengo la the Foundation ni kuimarisha uwezo wa makundi
na asasi za kiraia kushiriki katika zoezi zima la kupunguza
umasikini nchini, kama ilivyoelezwa katika sera za serikali
ya Tanzania. Uimarishaji huo unafanywa na The Foundation
kupitia programu za kujenga uwezo wa kiutendaji na pia
kupitia utoaji wa ruzuku za fedha kwa asasi na vikundi vya
kiraia katika mikoa yote Tanzania.

MAENEO TUNAYOYAPATIA RUZUKU
Utoaji wa ruzuku wa Taasisi hii unalenga kwenye maeneo
(thematic areas) makuu manne:

B Ushiriki wa wananchi katika masuala yanayohusu
sera, Utungaji, uchambuzi, tathmini na
ufuatiliaji wake.

Harakati zinazolenga kuhimiza utawala Bora
Kuimalisha shughuli za ushawishi na utetezi
Ujenzi wa mitandao ya kiusalama kwa ajili ya
makundi yaliyokatika hatari ya kufukarishwa na
kuathiliwa na umasikini ili yaweze kupenyeza
hoja zao kwa jamii na vyombo husika (watoto,
wajane, wazee au watu wenye kusumbuliwa na
magonjwa ya muda mrefu, wasio na ajira nk)

AINA YA RUZUKU TUNAZOZITOA
Hivi sasa, The Foundation for Civil Society inatoa aina nne
zaruzuku za fedha;

B Ruzuku Ndongondogo,

B RuzukuzaKati

B Ruzuku Kubwa

B Ruzuku ya Kusaidia Usajili

Aina za ruzuku na tarehe za mwisho za kuwasilisha maombi.
(angalia jedwali hapa chini)

JUMUIYA AU ASASI ZINAZOWEZA KUTUMA
MAOMBI YA RUZUKU

B Asasi Zisizo za Kiserikali (NGOs)

B Asasi za Kijamii (CBOs)

B Vyama vya Kiutaalamu

for Civil Society

B Vyama vya Wafanyakazi

B Vyama vya ushirika na biashara katika ngazi ya jamii
B Mashirika au Vikundi vya Wanahabari

B Mashirika ya Kidini.

Na kama

B Asasi yako imesajiliwa Tanzania Bara na/au
Zanzibar

B Asasi yako imeanzishwa kwa madhumuni ya
hisani (si kuzalisha faida)

B Una katiba au sheria ndogondogo halali
zinazotambulika zinazoyaeleza madhumuni ya
asasi yako na jinsi unavyoiendesha

B Asasi yako ina akaunti ya benki inayoendeshwa
na watia saini zaidi ya mmoja

B Walau mwaka mmoja umekwisha tangu asasi
yako ilipoanzishwa na kuanza kazi

RUZUKU KUBWA (STRATEGIC GRANTS)
Ruzuku hii inalenga kuyawezesha mashirika
yaliyojiimarisha kuomba ruzuku kwa: -
I. Kuendeleza miundo mbinu na uwezo wa shirika
husika.
Il. Kuanzisha na kukamilisha miradi mipya

iliyotayarishwa vizuri, ambayo inafikia malengo
ya kimkakati ya mashirika husika.

Gharama za msingi ambazo ni muhimu kwa
kuendeleza na kuendesha shirika lao,
kuwawezesha kukidhi malengo yaliyopangwa na
shirika husika.

. Kukuza uwezo wa mashirika kuanzisha na

kukamilisha miradi iliyoandaliwa vizuri ambayo
inakidhi malengo ya kimkakati ya mashirika hayo.
Kuboresha ubunifu kwenye sekta ya jumuiya za
kiraia, kwa mfano miradi inayotumia njia mpya na
bora zaidi za namna ya kufanya kazi kwenye
jumuiya za kiraia (CSO), asasi zisizo za kiserikali
(NGO) na vikundi vya kijamii (CBO).

Katika kila eneo lengwa kwa ajili ya ufadhili lililotajwa juu,
matokeo yenye kuonyesha dhahiri mabadiliko ya muda
mrefu (outcome and long term impact) lazima yawe
bayana. Ruzuku za hadi shilingi 300,000,000 kwa miaka
mitatu zitatolewa. Yaani shilingi 100,000,000 kwa mwaka.

RUZUKU YA KIWANGO CHA KATI
GRANTS)

Ruzuku ya aina hii inatoa fursa kwa ajili ya mashirika
yanayoendelea, yenye uzoefu wa kusimamia ruzuku, ili

Aina za Kiwango Kiwango cha Tarehe ya mwisho Mwombaji Kama imekubaliwa,
Ruzuku cha Juu Juu cha muda ya kuwasilisha atajulishwa fedha zitatolewa
kwa Mwaka wa Ruzuku Maombi katika muda wa katika muda wa
Ruzuku Kubwa Shs 100 Miaka 3 Muda wowote Majuma 16 Majuma 24
milioni
Ruzuku ya Kati Shs 35 Miaka 3 Februari 1 Majuma 8 Majuma 16
milioni Juni 1
Oktoba 1
Ruzuku Ndogondogo Shs 5 Mwaka 1 Aprili 1 Majuma 8 Majuma 16
milioni Julai 1
Septemba 1
Novemba 1
Ruzuku ya Usajili Shs 200 Mara moja Muda wowote Majuma 8 Majuma 16
elfu

www.thefoundation-tz.org

(MEDIUM




	Page 1
	Page 2

