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Tuzo ya Asasi Bora 2009
FOMU YA MAOMBI
	Maelezo Juu ya Asasi 

	Jina la Asasi
	

	Aina ya Ruzuku
	
	Jumla ya Fedha

	Lini Ruzuku ilianza
	

	Lini Mradi unamalizika
	

	Barua pepe
	

	Simu
	

	Simu ya Kiganjani
	

	Nukushi (faksi)
	

	Anuwani
	

	
	

	
	

	Je mnayo katiba iliyoandikwa
	· Ndiyo
	· Hapana

	Je mnao mpango mkakati
	· Ndiyo
	· Hapana

	Mtu wa kuwasiliana naye
	· Ke
	· Me

	Jina Lake
	

	Cheo Chake
	

	Barua pepe
	

	Simu 
	

	Habari Nyingine Kuhusu Asasi

	Dira (vision)


	

	Malengo (mission)


	

	Nani anafanya maamuzi ndani ya asasi


	

	Wafanyakazi na nyadhifa zao


	


The Foundation for Civil Society –Tuzo ya Asasi Bora 2009
	
	Eneo la Tathmini
	Maelezo na Mifano halisi



	1.0
	Ubunifu wa kipekee na Matokeo (Mafanikio) yaliyofikiwa katika kuchochea mabadiliko kwa jamii
 (Angalia: Lazima mabadiliko yawe yameletwa kwa juhudi za pamoja za kiasasi kuliko asasi moja pekee 
	 Max. Alama 30 

	1. 
	Juhudi za AZAKi zimeonesha mabadiliko ya wazi kwa walengwa ikilinganishwa na taarifa za awali  kabla ya mradi ( kama zilikuwepo)


	

	2. 
	Wadau wa AZAKi wanahisi kwa kiasi kikubwa kwamba mradi umekuwa ni wa manufaa na umeongeza thamani ambapo hakuna mdau yoyote aliyewahi kuyafikia  matokeo hayo kabla.


	

	3. 
	Faida za mradi zinaonekana zaidi kuwafikia masikini na yale makundi yanayotengwa na jamii wakiwemo watu wenye ulemavu, wenye kuishi na VVU/UKIMWI, Wanawake na Watoto na watu wa vijijini. 


	

	4. 
	Takriban wanufaika wengi wa miradi ya AZAKi  huonesha hali ya matumaini  na muamko wa huduma na kazi zetu kwao.


	

	5. 
	Mabadiliko yanayochochewa na miradi ya AZAKi huzingatia masuala mtambuka kama vile VVU/UKIMWI,  ulingano wa kijinsia na uendelevu wa kimazingira.


	

	
	Alama {a/25 X 30}
	


	2.0
	Uwezekano  mkubwa wa uendelevu wa mradi kutokana  na ushirikishwaji na umiliki wa jamii


	Max. Alama 10  na mifano halisi

	1. 
	AZAKi yetu inao  mkakati imara wa uendelevu wa nyenzo kwa kuwa na mbadala wa vianzo vyengine vya fedha ukitoa  washirika wa maendeleo ( Vianzo vingi vya fedha vile vile ni dalili ya uendelevu kifedha) 


	

	2. 
	AZAKi  yetu imeweza kupata raslimali za vifaa  na fedha  kutoka  bajeti za serikalini ( Serikali kuu na za Mitaa) kwa ajili ya kutekeleza baadhi ya shughuli /kazi  zetu.


	

	3. 
	AZAKi yetu imeanzisha mahusiano na mashirikiano  na wadau wa ndani  ya nchi  kama ni njia ya kupunguza utegemezi wa wafadhili wa nje ( Hii itakuwa ni hivyo kama mahusiano na wadau wa ndani ni kwa ajili ya kutafuta fedha)


	

	4. 
	Mashirika na Idara za Serikali katika ngazi ya Kimtaa na Kitaifa wameunga mkono juhudi zetu na wanaelekea  kuziingiza katika  mipango yao, bajeti na vipaumbele vyao.

 
	

	5. 
	AZAKi yetu ni mwanachama na hushiriki kikamilifu katika  kazi za mitandao mbali mbali inayoendeleza malengo yanayofanana na dira  na dhamira yetu.


	

	6. 
	Sera na taratibu zetu zimeweka na kufafanua taratibu nzuri za uendeshaji zinazoruhusu  ushirikishwaji  wa wanufaika wetu katika utoaji wa maamuzi katika ngazi mbali  mbali  za AZAKi  na katika kusimamia kazi za mradi kwa  jamii.


	

	
	Alama  {a/30X10}
	


	3.0
	Mitandao thabiti, yenye nguvu na uimarishaji wa ushirikiano kwa ajili ya kuleta matokeo.


	Max: Alama 10 na mifano halisi

	1. 
	Umma ( Jamii) inao mtizamo chanya juu ya AZAKi yetu na inatambua mchango wa huduma tunazozitoa.


	

	2. 
	Jamii zinazotunguzuuka na umma kwa ujumla wanaunga  mkono kazi zetu  na wako tayari  kuzilinda ikiwa kutakuwa na  haja ya kufanya hivyo


	

	3. 
	AZAKi yetu inaweza kupata taarifa na takwimu kwa urahisi zinazohusu sera, mipango, bajeti nk  kutoka  Idara za serikali. Mara nyingi taarifa hizi  hutumika kuchochea mijadala na kushawishi  watu.  


	

	4. 
	Idara za serikali hutafuta mashirikiano kutoka kwa AZAKi  yetu katika shughuli zake mbali mbali za maendeleo na mara nyingi huwahusisha AZAKi  katika hatua zote za utekelezaji.


	

	5. 
	AZAKi imeanzisha mahusiano mema ya kazi na mashirika ya fedha ya ndani ikiwemo sekta binafsi ya ndani na kimataifa. Mahusiano haya yamejengwa kwa msingi wa uwazi na kuaminiana. 
	

	6. 
	Umoja na Mitandao ya AZAKi na wadau wengine  imepelekea  kufikiwa kwa mafanikio na malengo ya pamoja.


	

	
	Alama {a/30 X 10}
	


	4.0
	Utawala na Usimamizi 


	Max. Alama 30 and

	1. 
	AZAKi yetu  inalo eneo la utekelazaji au wanachama


	

	2. 
	Katiba yetu, sera zetu za msingi na vitabu vya mahesabu na miongozo yetu ni rahisi kuiona na kifikiwa na wanachama na wadau wengine.  Nyaraka hizi hufanyiwa marekebisho  ili ziendane na wakati.


	

	3. 
	AZAKi  yetu inacho chombo cha utawala (Bodi au Kamati Tendaji) ambayo imechaguliwa kwa mujibu wa taratibu zinazokubalika (Angalia muda wa uongozi na kama wanachama wametosheka na matokeo)


	

	4. 
	Muundo wa AZAKi yetu unaeleweka vizuri  na wafanyakazi, wanachama, Bodi / Kamati Tendaji


	

	5. 
	Muundo unaonesha kwa uwazi mfumo wa mawasiliano, uwajibikaji na kukasimu madaraka ya uendeshaji na usimamizi kati ya uongozi na utawala.


	

	6. 
	Angalau theluthi moja ya wajumbe wa Bodi wanao utaalamu unaohitajika  kuendeleza dhamira kuu ya AZAKi yetu ( programu za AZAKi).


	

	7. 
	Wanachama katika  AZAKi yetu wanatumia haki  yao  ya kuuwajibisha uongozi na utawala 


	

	8. 
	Chombo chetu cha Utawala kinatekeleza kazi zake za kimkakati zikiwemo uandaaji na mapitio ya sera, mikakati na mifumo  ya AZAKi


	

	9. 
	Muundo wa Bodi yetu umezingatia uwakilishi wa jinsia, wenye ulemavu na makundi mengine ya wadau. Jee, ipo sera ya jinsia inayotilia mkazo ugawaji wa nafasi kwa 50 -50  au vyenginevyo? 


	

	10. 
	Mwenyekiti wa Bodi au Kamati Tendaji ndiye msemaji  wa AZAKi 


	

	
	Alama  = {a/50 X 30}
	

	5.0
	Ukweli na Uwazi usio wa kawaida katika utekelezaji wa  kazi zetu
	Max: Alama 20

	1. 
	AZAKi yetu hutumia vyombo vya habari kukuza utambulisho wake na kazi zake kwa jamii na tunatambulika na vyombo vya habari tofauti kama ni chanzo cha taarifa muhimu kuhusu shughuli tuzifanyazo.


	

	2. 
	AZAKi hutayarisha na huwasilisha serikalini, kwa wafadhili na wadau wengine  taarifa ya utekelezaji wa kazi na programu zake kwa wakati


	

	3. 
	AZAKi  kwa kawaida, hutayarisha  taarifa za fedha zinazojitosheleza ambazo hujumuisha  kazi zetu zote  na taarifa hizo hujadiliwa na utawala, uongozi na wadau wengine ( wanufaika )


	

	4. 
	Wanachama na wanufaika  wa AZAKi yetu  huhusishwa katika mchakato  wa kuchagua na kuweka vipaumbele vya ajenda za ushawishi na utetezi.


	

	5. 
	Tunao utambulisho ( Alama ya  Utambulisho) inayoifanya AZAKi yetu kusimama kifua mbele miongoni mwa wadau wengine ( Ainisha utambulisho huu / uhalisia huu)


	

	6. 
	AZAKi yetu imeanzisha taratibu zilizo wazi za  kuwaelekeza viongozi wetu, wanachama na wafanyakazi  kushiriki katika hatua zote za mzunguko wa mradi. 


	

	7. 
	AZAKi yetu hutumia tulichojifunza kutokana na uzoefu  wa utekelezaji wa mradi uliopita kwa ajili ya  kuboresha  programu zinazofuata. 


	

	
	Alama  = {a/35 X 20}
	


Kumbuka kuambatanisha yafuatayo:

· Maelezo mafupi ya ushuhuda kutoka kwa jamii au kundi lengwa la mradi (maelezo mafupi ya watu angalau wane)  waliofaidika na mradi uliofadhiliwa na the Foundation; 

· Barua walau mbili kutoka kwa viongozi (wa kijiji au kata, au diwani au kiongozi yeyote wa wilaya au mkoa) ambao watasema kwa nini asasi yako inastahili kupewa ushindi katika eneo uliloomba kushindania. 

· Vielelezo vingine kama mkanda wa video,  DVD, CD  zenye taarifa za mafanikio ya mradi wenu, picha na maelezo yake kuhusu mradi wenu pamoja na nakala za taarifa za kazi zenu zilizochapishwa katika magazeti (  newspaper cuts).
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