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1. The Foundation for Civil Society inapenda kuwatangazia AZAKi zilizopata ruzuku kutoka kwa The 
Foundation for Civil Society  kuanza kwa mchakato wa Tuzo ya Asasi Bora  kwa mwaka 2008. 
Tuzo hii inatoa fursa kwa asasi za kiraia zilizopata ruzuku kutoka kwa the Foundation for Civil 
Society  na kufanya vyema katika kutekeleza miradi hiyo.  Tuzo inatoa fursa ya kutambua 
mafanikio, ubunifu wa asasi ambazo zimetoa mchango wa kipekee kwa kuwajengea uwezo 
wananchi kama njia ya kupambana na umasikini.  
 
Malengo ya jumla ya Tuzo hii ni kuziwezesha asasi kuweza kuboresha utendaji wa kazi na kukuza 
taswira nzuri ya asasi za kiraia na mchango wake katika kuleta maendeleo na kuboresha ushiriki 
wa wananchi katika utungaji wa sera na utekelezaji na tathmini ya sera mbali mbali za maendeleo. 

 
2. Nani Anastahili Kutuma Maombi ya Kushiriki? 
 Asasi ya Kiraia ambayo  imetimiza kwa ufanisi malengo ya mradi wake katika maeneo ya Sera, 

Utawala Bora, Mitandao ya Kiusalama (kwa makundi yaliyo hatari zaidi ya kufukarishwa) au katika 
eneo la Kuimarisha Utetezi miongoni mwa AZAKi.  

 Asasi zinazostahili kuingia katika kinyanga’nyiro cha Asasi Bora ni zile zenye  miradi iliyokuwa 
ikiendelea hadi Disemba 2007.   

 
3. Maeneo ya Ushindani    
• Umahiri katika utekelezaji wa masuala ya kujengea uelewa wa jamii kuhusu sera na ushiriki katika 

utekelezaji, uandaaji na tathmini ya sera. 
• Umahiri katika utekelezaji wa miradi inayohusu utawala bora katika ngazi ya jamii au kitaifa. 
• Umahiri katika miradi ya kusaidia makundi yaliyo katika hatari ya kuathirika zaidi na umasikini 

(Safety Nets) kama vile watu wenye ulemavu, magonjwa ya muda mrefu, watoto yatima n.k kwa 
kupeleka hoja zao kwa jamii na wafanya maamuzi. 

• Umahiri katika kuimarisha  uwezo wa  ushawishi na utetezi  
 
4. Sherehe na Utoaji Zawadi  
Sherehe za utoaji zawadi kwa asasi bora zitafanyika, sanjari na Tamasha La Tano la Asasi Za Kiraia  
Novemba 2008. Katika kila eneo, mshindi atapata zawadi ya ngao, cheti cha ushindi,  na fedha 
taslimu.  



 
5. Namna ya Kuleta Maombi ya Ushiriki 
Asasi zitatakiwa kujaza fomu maalumu ya maombi ya kushiriki na kuyaleta the Foundation kwa njia ya 
barua pepe, faksi au kwa posta katika lugha ya Kiswahili au Kiingereza ikiwa na yafuatayo: 
 

i. Eneo ambalo shirika linaomba kushindania 
ii. Maelezo kuhusu mafanikio na mabadiliko ya mradi uliotekelezwa na  ambao umefadhiliwa na the 

Foundation for Civil Society. 
iii. Maelezo kuhusu kiwango cha ushirikishaji wa jamii na walengwa kwenye mradi husika ili 

kuhakikisha uendelevu wake; 
iv. Uwezo mkubwa katika kutandaa, ujenzi wa ubia na asasi zingine za kiraia, sekta binafsi, viongozi 

wa serikali na viongozi wa kuchaguliwa kama madiwani na wabunge na kadhalika. 
v. Utawala Bora, uwazi na uwajibikaji katika utekelezaji wa mradi na katika uendeshaji wa Asasi 

 
6. Namna ya Kuingia Katika Kinyang’anyiro  

Asasi zinazotaka kushiriki zitajaza fomu maalumu na kueleza eneo ambalo wanataka kushindanishwa 
(maeneo yametajwa katika sehemu namba tatu ya maelezo haya). Fomu hiyo iambatanishwe  na 
yafuatayo: 
 
 Maelezo mafupi ya ushuhuda kutoka kwa jamii au kundi lengwa la mradi (maelezo mafupi ya watu 

angalau wanne) waliofaidika na mradi uliofadhiliwa na the Foundation;  

• Barua kutoka kwa kiongozi (wa kijiji au kata, au diwani au kiongozi yeyote wa wilaya au mkoa) 
ambao watasema kwa nini asasi yako inastahili kupewa ushindi katika eneo uliloomba 
kushindania.  

• Vielelezo vingine kama picha, nakala za matukio ya utekelezaji wa miradi zilizochapishwa katika 
magazeti  na maelezo yake kuhusu mradi wenu au DVD    zenye taarifa za utekelezaji za miradi 
yenu nk. 

 
7. Jopo la Kupitia na Kutathmini Maombi ya Washiriki 
Kila ombi la mshiriki litafanyiwa uhakiki na tathmini kulingana na maelezo yaliyotolewa katika fomu 
iliyoambatanishwa na maelezo yanayotajwa katika eneo la 5 na 6 la maelezo haya. Asasi ambazo 
zitapata alama za juu zitatembelewa na jopo la wapiga picha za video na majaji.  
 
Majaji  
Jopo la majaji wapatao 10-15 watachaguliwa kutoka miongoni mwa wabia wa maendeleo, Serikali, 
sekta Binafsi na Asasi za Kiraia ili kufanya uteuzi wa mwisho wa asasi bora  kwa mwaka 2008. 

 
8. Mwisho wa Kupokea Maombi 
mwisho wa kupokea maombi ya ushiriki itakuwa ni tarehe 15 Septemba 2008 saa 10 jioni. Tafadhali 
wasilisha maombi yako kwa anuwani ifuatayo; 
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The Foundation for Civil Society 
Haidery Plaza, ghorofa ya 5, Mtaa wa Upanga/Kisutu  

SL.P  7192, Dar es Salaam, Tanzania 
Faksi: +255 22 - 2138533  

Barua pepe: information@thefoundation-tz.org 
au: maendeleo@thefoundation-tz.org 

 
Simu: +255 22 - 2138530 / 2138531 / 2138532 

Simu ya kiganjani +255 777 – 471186, +255 713 - 486183 
Tovuti: www.thefoundation-tz.org 

 
Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana na: 

Omar Jecha 
E-mail: ojecha@thefoundation-tz.org 

E-mail: maendeleo@thefoundation-tz.org 


