
Tuzo ya Asasi Bora 2008 
FOMU YA MAOMBI 

 
Maelezo Juu ya Asasi  

Jina la Asasi  
Aina ya Ruzuku  Jumla ya Fedha 
Lini Ruzuku ilianza  
Lini Mradi unamalizika  
Barua pepe  
Simu  
Simu ya Kiganjani  
Nukushi (faksi)  

 
 

Anuwani 

 
Je mnayo katiba iliyoandikwa □ Ndiyo □ Hapana 
Je mnao mpango mkakati □ Ndiyo □ Hapana 
Mtu wa kuwasiliana naye □ Ke □ Me 
Jina Lake  
Cheo Chake  
Barua pepe  
Simu   

Habari Nyingine Kuhusu Asasi 
Dira (vision) 
 
 
 

 

Malengo (mission) 
 
 
 
 

 
 
 

Nani anafanya maamuzi ndani ya 
asasi 
 
 
 

 

Wafanyakazi na nyadhifa zao 
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The Foundation for Civil Society –Tuzo ya Asasi Bora 2008 
 

 Eneo la Tathmini Maelezo na Mifano halisi 
 

 
1.0 

Ubunifu wa kipekee na Matokeo (Mafanikio) 
yaliyofikiwa katika kuchochea mabadiliko kwa 
jamii 
 
 (Angalia: Lazima mabadiliko yawe yameletwa kwa 
juhudi za pamoja za kiasasi kuliko asasi moja 
pekee  

 
 Max. Alama 30  

1.  Juhudi za AZAKi zimeonesha mabadiliko ya wazi kwa 
walengwa ikilinganishwa na taarifa za awali  kabla ya 
mradi ( kama zilikuwepo) 
 
 

 

2.  Wadau wa AZAKi wanahisi kwa kiasi kikubwa 
kwamba mradi umekuwa ni wa manufaa na 
umeongeza thamani ambapo hakuna mdau yoyote 
aliyewahi kuyafikia  matokeo hayo kabla. 
 
 

 

3.   
Faida za mradi zinaonekana zaidi kuwafikia masikini 
na yale makundi yanayotengwa na jamii wakiwemo 
watu wenye ulemavu, wenye kuishi na VVU/UKIMWI, 
Wanawake na Watoto na watu wa vijijini.  

 
 

 

4.  Takriban wanufaika wengi wa miradi ya AZAKi  
huonesha hali ya matumaini  na muamko wa huduma 
na kazi zetu kwao. 
 
 
 

 

5.  Mabadiliko yanayochochewa na miradi ya AZAKi 
huzingatia masuala mtambuka kama vile 
VVU/UKIMWI,  ulingano wa kijinsia na uendelevu wa 
kimazingira. 
 

 

 Alama {a/25 X 30}  

BGA 2008  2



 
 
2.0 

 
Uwezekano  mkubwa wa uendelevu wa mradi 
kutokana  na ushirikishwaji na umiliki wa jamii 
 

 
Max. Alama 10  na mifano halisi 

1.  AZAKi yetu inao  mkakati imara wa uendelevu wa 
nyenzo kwa kuwa na mbadala wa vianzo vyengine 
vya fedha ukitoa  washirika wa maendeleo ( Vianzo 
vingi vya fedha vile vile ni dalili ya uendelevu kifedha)  
 
 

 
 
 
 
 

2.   
AZAKi  yetu imeweza kupata raslimali za vifaa  na 
fedha  kutoka  bajeti za serikalini ( Serikali kuu na za 
Mitaa) kwa ajili ya kutekeleza baadhi ya shughuli /kazi  
zetu. 
 

 
 
 
 
 

3.  AZAKi yetu imeanzisha mahusiano na mashirikiano  
na wadau wa ndani  ya nchi  kama ni njia ya 
kupunguza utegemezi wa wafadhili wa nje ( Hii 
itakuwa ni hivyo kama mahusiano na wadau wa ndani 
ni kwa ajili ya kutafuta fedha) 
 

 
 
 
 
 

4.   
Mashirika na Idara za Serikali katika ngazi ya Kimtaa 
na Kitaifa wameunga mkono juhudi zetu na 
wanaelekea  kuziingiza katika  mipango yao, bajeti na 
vipaumbele vyao. 
  

 
 
 
 
 

5.   
AZAKi yetu ni mwanachama na hushiriki kikamilifu 
katika  kazi za mitandao mbali mbali inayoendeleza 
malengo yanayofanana na dira  na dhamira yetu. 
 

 
 
 
 
 

6.  Sera na taratibu zetu zimeweka na kufafanua taratibu 
nzuri za uendeshaji zinazoruhusu  ushirikishwaji  wa 
wanufaika wetu katika utoaji wa maamuzi katika ngazi 
mbali  mbali  za AZAKi  na katika kusimamia kazi za 
mradi kwa  jamii. 
 

 

 Alama  {a/30X10}  
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3.0 

 
Mitandao thabiti, yenye nguvu na uimarishaji wa 
ushirikiano kwa ajili ya kuleta matokeo. 
 

 
Max: Alama 10 na mifano halisi 

1.   
Umma ( Jamii) inao mtizamo chanya juu ya AZAKi 
yetu na inatambua mchango wa huduma tunazozitoa. 
 

 
 
 
 
 

2.   
Jamii zinazotunguzuuka na umma kwa ujumla 
wanaunga  mkono kazi zetu  na wako tayari  kuzilinda 
ikiwa kutakuwa na  haja ya kufanya hivyo 
 

 
 
 
 
 

3.   
AZAKi yetu inaweza kupata taarifa na takwimu kwa 
urahisi zinazohusu sera, mipango, bajeti nk  kutoka 
Idara za serikali. Mara nyingi taarifa hizi  hutumika 
kuchochea mijadala na kushawishi  watu.   
 

 
 
 
 
 

4.  Idara za serikali hutafuta mashirikiano kutoka kwa 
AZAKi  yetu katika shughuli zake mbali mbali za 
maendeleo na mara nyingi huwahusisha AZAKi  
katika hatua zote za utekelezaji. 
 
 

 
 
 
 
 

5.   
AZAKi imeanzisha mahusiano mema ya kazi na 
mashirika ya fedha ya ndani ikiwemo sekta binafsi ya 
ndani na kimataifa. Mahusiano haya yamejengwa kwa 
msingi wa uwazi na kuaminiana.  

 
 
 
 
 

6.   
Umoja na Mitandao ya AZAKi na wadau wengine  
imepelekea  kufikiwa kwa mafanikio na malengo ya 
pamoja. 
 

 
 
 
 
 

 Alama {a/30 X 10}  

BGA 2008  4



 
 
4.0 

Utawala na Usimamizi  
 
 

 
Max. Alama 30 and 

1.  AZAKi yetu  inalo eneo la utekelazaji au wanachama 
 

 
 
 

2.  Katiba yetu, sera zetu za msingi na vitabu vya 
mahesabu na miongozo yetu ni rahisi kuiona na 
kifikiwa na wanachama na wadau wengine.  Nyaraka 
hizi hufanyiwa marekebisho  ili ziendane na wakati. 
 

 
 
 
 
 

3.  AZAKi  yetu inacho chombo cha utawala (Bodi au 
Kamati Tendaji) ambayo imechaguliwa kwa mujibu wa 
taratibu zinazokubalika (Angalia muda wa uongozi na 
kama wanachama wametosheka na matokeo) 
 
 

 
 
 
 
 

4.  Muundo wa AZAKi yetu unaeleweka vizuri  na 
wafanyakazi, wanachama, Bodi / Kamati Tendaji 
 

 
 
 
 

5.  Muundo unaonesha kwa uwazi mfumo wa 
mawasiliano, uwajibikaji na kukasimu madaraka ya 
uendeshaji na usimamizi kati ya uongozi na utawala. 
 

 
 
 
 

6.  Angalu theluthi moja ya wajumbe wa Bodi wanao 
utaalamu unaohitajika  kuendeleza dhamira kuu ya 
AZAKi yetu ( programu za AZAKi). 
 

 

7.   
Wanachama katika  AZAKi yetu wanatumia haki  yao  
ya kuuwajibisha uongozi na utawala  
 

8.  Chombo chetu cha Utawala kinatekeleza kazi zake za 
kimkakati zikiwemo uandaaji na mapitio ya sera, 
mikakati na mifumo  ya AZAKi 
 

 
 
 

9.   
Muundo wa Bodi yetu umezingatia uwakilishi wa 
jinsia, wenye ulemavu na makundi mengine ya 
wadau. Jee, ipo sera ya jinsia inayotilia mkazo 
ugawaji wa nafasi kwa 50 -50  au vyenginevyo?  
 
 

 

10.   
Mwenyekiti wa Bodi au Kamati Tendaji ndiye msemaji  
wa AZAKi  
 

 
 
 
 
 

 Alama  = {a/50 X 30}  
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5.0  
Ukweli na Uwazi usio wa kawaida katika 
utekelezaji wa  kazi zetu 

Max: Alama 20 

1.  AZAKi yetu hutumia vyombo vya habari kukuza 
utambulisho wake na kazi zake kwa jamii na 
tunatambulika na vyombo vya habari tofauti kama ni 
chanzo cha taarifa muhimu kuhusu shughuli 
tuzifanyazo. 
 

 

2.  AZAKi hutayarisha na huwasilisha serikalini, kwa 
wafadhili na wadau wengine  taarifa ya utekelezaji wa 
kazi na programu zake kwa wakati 
 

 
 
 
 

3.  AZAKi  kwa kawaida, hutayarisha  taarifa za fedha 
zinazojitosheleza ambazo hujumuisha  kazi zetu zote  
na taarifa hizo hujadiliwa na utawala, uongozi na 
wadau wengine ( wanufaika ) 
 

 

4.   
Wanachama na wanufaika  wa AZAKi yetu  
huhusishwa katika mchakato  wa kuchagua na 
kuweka vipaumbele vya ajenda za ushawishi na 
utetezi. 
 

 
 
 
 

5.  Tunao utambulisho ( Alama ya  Utambulisho) 
inayoifanya AZAKi yetu kusimama kifua mbele 
miongoni mwa wadau wengine ( Ainisha utambulisho 
huu / uhalisia huu) 
 

 
 
 
 

6.   
AZAKi yetu imeanzisha taratibu zilizo wazi za  
kuwaelekeza viongozi wetu, wanachama na 
wafanyakazi  kushiriki katika hatua zote za mzunguko 
wa mradi.  
 

 
 
 
 

7.  AZAKi yetu hutumia tulichojifunza kutokana na uzoefu  
wa utekelezaji wa mradi uliopita kwa ajili ya  
kuboresha  programu zinazofuata.  
 

 
 
 

 Alama  = {a/35 X 20}  
 

 

BGA 2008  6



  
 

Kumbuka kuambatanisha yafuatayo: 
 
 Maelezo mafupi ya ushuhuda kutoka kwa jamii au kundi lengwa la mradi (maelezo mafupi ya watu 

angalau wane)  waliofaidika na mradi uliofadhiliwa na the Foundation;  

• Barua walau mbili kutoka kwa viongozi (wa kijiji au kata, au diwani au kiongozi yeyote wa wilaya au 
mkoa) ambao watasema kwanini asasi yako inastahili kupewa ushindi katika eneo uliloomba kushindania.  

• Vielelezo vingine kama mkanda wa video,  DVD, CD  zenye taarifa za mafanikio ya mradi wenu, picha na 
maelezo yake kuhusu mradi wenu pamoja na nakala za taarifa za kazi zenu zilizochapishwa katika 
magazeti (  newspaper cuts). 
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